คนพิการ คุณรักได้ไหม

ผมผ่านความรักมากนับไม่ท้วน ตอนนั้นผมเป็นนักฟุตบอลทีมชาติของคนพิการอยู่ เงินเดือนก็เเตะ 20,000 ได้ เเล้วผมก็ได้พบเจอกับผู้หญิงมากมายที่เข้ามาในชีวิตให้เลือก ทุกคนตอบเหมือนกันหมด ว่าเขารับที่ผมพิการได้ ความรักมันดูที่ใจ ..........
บทสนทานา
ผม........ คุณไม่รังเกียจผมหรอกผมพิการนะ คุณไม่อายเพื่อนคุณหรอ ถ้าเขารู้
ญ........อายทำไหม เธอก็คนเหมือนกันป่ะ เราคบกันดูที่ใจสิ ไปเเคร์คนอื่นทำไหม
ญ.......เเล้วเธอพิการตรงไหน
ผม..........อธิบาย
คำตอบที่ได้คือ ญ.........เธอก็ไม่เห็นจะเป็นไรเลยนิ ทำไรได้ตั้งหลายอย่างเเถมเก่งด้วย
ญ...............เเล้วที่เป็นทีมชาตินี้เหนื่อยไหม ซ้อมทุกวันหรือเปล่า
ผม............ใช่ครับซ่อมทุกวัน เหนื่อยมากในเเต่ล่ะวันผมก็เเค่อยากมีใครสักคนที่รับผมได้รักโดยไม่ต้องอายใคร
ญ............เธอก็เจอเเล้วนี้ไง รักษาไว้ให้ดีๆล่ะ อิอิ
หลังจากนั้นเขาก็ทำให้เหมือนเขารักเราคนเดียวจริงๆคุยกันมาเรื่อยๆเขาอยากได้อะไรหามาให้หมดจนผมไม่มีเงินเก็บทุ่มเททุกอย่างเพื่อเธอ เเทนการขอบคุณที่เธอเลือกคนเเบบผม เราอยู่กันคนล่ะที่นะผมเก็บตัวที่กรุงเทพเป็นเวลา ครึ่งปี ส่วนเขาทำงานอยู่ภาคเหนือ ไม่เคยเจอกันเลยด้วยซ้ำ เพราะผมก็คนเชียงรายเหมือนการเเต่ต้องเก็บตัว พอคบไปสักพักเขาก็รีบจะขอความช่วยเหลือล่ะ ผมก็ไว้ใจเธอยอมเลยครับ อะไรที่ผมพอช่วยได้ ก็อย่างเดียวคืน ทรัพย์พร็อต เงินให้เขา เชื่อไหม ผมนับได้ที่ให้เทอไปก็ไม่น้อยเลย ประมาณ รวมๆ 7 หมื่นบาทได้ สุดท้ายเขาก็มีคนจใหม่โดยบอกเเค่ว่าฉันขอโทษ เรารักเทอนะ เเต่ตอนนี้ฉันเเค่ต้องการคนที่มาให้กำลังใจในวันที่เราเหนื่อย เเต่เทอให้สุขทางกายไม่ได้เราเหงา ขอโทดเราเลิกกันเถอะ สุดท้ายผมก็เสียเธอไป.........
ผมอยากไม่รุ้คิดไปเองหรือเปล่าว่าที่ผ่านมาผมคิดไปเองว่าเขามีใจให้ผม เเต่ที่จริงเขาเขาไม่เคยรักผมเลย 
#คนพิการไม่มีสิทเป็นตัวจริงของใครได้เลยใช่ไหม ต่อให้เรามีดีด้านอื่นเยอะก็ตาม 
ผมขอความเห็นกับผู้หญิงที่โสดหน่อยครับ คนพิการนี้ไม่มีโอกาสที่จะได้รักเธอเเล้วเธอก็มีใจกลับได้เลยใช่ไหม................ช่วยตอบให้ผมตาสว่านที

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่