อยู่ มจพ. กรุงเทพ ต้องนั่งรถอะไรยังไง ถึงจะไปสมุทรสาครได้สะดวกครับ??

ผมศึกษาอยู่ มจพ ครับ

เวลาจะกลับบ้านก็ต้องนั่งแท็กซี่จากหน้า ม. ไปลงสถานีวงเวียนใหญ่
แล้วจึงต่อไปมหาชัย 
ค่ารถแต่ละครั้ง 100-180 บาท

นั่ง Bts วงสว่างมาลง เตาปูน ต่อ หมอชิค แล้วลงอนุเสารีย์ ละก็นั่ง ไป มหาชัยครับ
ค่าเดินทาง รวม 200 บาท

อยากทราบวิธีการเดินทางอื่นๆครับ เพราะแท็กซี่กลับบางวันก็รถติดมั่งไม่ติดมั่ง
เป็นไปได้อยากให้ใช้ค่าเดินทางน้อย
แสดงความคิดเห็น
Preview