ก่อนจะแนะนำให้ใครซื้ออะไร เราควรที่จะต้องเคยใช้ของยี่ห้อนั้นๆก่อน Altron

เมื่อประมาณเดือนพฤษภาคมที่ผ่านมา ผมซื้อLED TV42"ของ Altronมา

เหตุที่ผมเลือกแบรนด์นี้ ด้วยคำว่าของไทย และเป็นแบรนด์ธานินเก่านั้นเอง

ซื้อมาได้ไม่ถึงเดือน ก็พบเส้นแปลกๆที่ขอบหน้าจอทางด้านซ้ายมือ

ก็ได้ติดต่อไปทางอัลทรอน พร้อมกับส่งรูปไป ก็เงียบ ไม่ได้รับการติดต่อกลับมา

มาวันนี้ ก็ได้โอกาสยกทีวีไปที่ศูนย์บริการที่คู้บอน

พอช่างเสียบปลั๊กปุ๊บ ก็บอกว่าอันนี้เคลมไม่ได้ เพราะจอแตก

งงครับ จอแตกได้อย่างไร ในเมื่อทีวีตั้งอยู่ที่สูง แขวนไว้บนคานของตึก

ช่างพูดกับผมว่าอาจจะไปถูกของแข็งกระทบ หรือเด็กตีรึเปล่า
เพราะถ้าจอแตก หรือแค่แมวฉี่ ก็เคลมไม่ได้แล้ว

ก็ตามที่บอกไว้น่ะครับ ทีวีแขวนอยู่บนคานตึก ซึ่งมีความสูง2เมตรกว่าๆ

และอีกอย่าง ของแบบนี้ มันก็อยู่ที่จิตใต้สำนึกครับ มิใช่ว่าผมไปทำแตกมาแล้ว จะมาเคลมฟรีๆ

หน้าผมไม่หนาพอที่จะทำแบบนั้นนะครับ

และราคาทีวีก็ใช่ว่าจะแพง แค่3พันกว่าบาทเท่านั้น

เข็ดเลยครับ กับการอุดหนุนสินค้าไทยแลนด์ทำเอง ถ้าหากว่าชื่อเสียงในแวดวงยังไม่เด่นไม่ดังพอ

นี่ดีนะ ที่ผมยังไม่เชียร์ให้คนงานผมซื้อทีวียี่ห้อนี้

มิเช่นนั้น ผมคงโดนด่าจมหู

เฮียให้ผมซื้อทีวีอะไรมาเนี่ย

เฮียหลอกผมใช่มั้ย

https://www.img.in.th/image/YDGTuj
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่