สอบถามผู้รู้หน่อยค่ะแบบนี้มีสิทธิ์ที่จะทะลุมั้ยคะ หรือ เราคิดไปเอง😰

กระทู้คำถาม
เราทำจมูกมาอีก2ปีจะ3ปีแล้ว แต่ช่วงนี้ดันเป็นสิว
( เราเป็วสิวอุดตันกับสิวไม่มีหัว )
เราส่องกระจกเห็นเป็นเม็ดเหมือนสิวตรงหว่างคิ้ว (ไม่มีหัวนะคะเป็นเหมือนตุ่มอะไรสักอย่างไม่รู้)
ตื่นเช้ามาขึ้นบวมปวดเหมือนสิวหัวช้าง ขยับคิ้วไม่ได้ ลืมตาโตๆ ยักคิ้ว ไม่ได้เลยค่ะ
เลยเปิดตามกระทู้ดูว่าจะเป็นอะไรต่อซิลิโคนมั้ย
( เราเคยเป็นสิวตรงนี้มาแล้วครั้งนึงตอนจมูกครบ2ปี แต่จำไมาได้ว่าตอนนั้นทำยังไงให้มันหาย จำได้แค่ว่าเอาเข็มจิ้มให้เป็นแผล+กับกินยาแก้อักเสบเพราะตกใจมากกลัวจมูกทะลุ)

สรุปเปิดอ่านเจอเขาบอกว่าถ้าเป็นสิวหัวช้างที่ปลายจมูกเป็นสัญญาณเตือนว่าจมูกจะทะลุ แล้วก็ปลายจมูกงุ้มก็เหมือนกัน
หลังจากนั้นก็คิดมากมาตลอดว่าจมูกจะทะลุมั้ยนั่นนี่
(ตอนนี้สิวตรงหว่างคิ้วหายแล้วนะคะเหลือแต่รอยแดง)
ที่อ่านมาเขาบอกถ้าทาแป้งแล้วตรงจมูกสีไม่เท่ากับตรงอื่นก็เป็นสัญญาณเตือนเหมือนกัน เลยเริ่มสังเกตตัวเอง มันก็ปกติดี จับแล้วไม่เจ็บไม่เสียวไม่รู้สึกอะไร เวลาจับตรงจมูกหรือปลายจมูกก็รู้สึกเหมือนจับแขนจังโหนกแก้มตัวเอง
( เราไม่รู้ว่าความรู้สึกตอนยังไม่มีซิลิโคนแล้วจับโดนกระดูกตัวเองในจมูกมันรู้สึกยังไงอ่ะ ลืมไปแล้ว😂 )

นั่นแหละค่ะ อยากถามว่าทำมานานแล้วมีสิทธิ์จะทะลุมั้ย แอบกลัว คิดมากมาหลายวันแล้ว ปวดหัวตุ้บๆๆๆๆเลย

ตอนนี้ยังใส่รูปไม่ได้นะคะ พึ่งยืนยันตัวตนกับเว็บไป ถ้าใส่ได้แล้วจะใส่ให้ดูนะคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่