ดื่มแอลกอฮอลแล้วตัวสั่น เกิดจากอะไร ?

ตามหัวข้อเลยค่ะ ปกติเป็นนักดื่ม ดื่มทุกวัน เหล้าบ้างเบียร์บ้าง ก็ไม่เคยเป็นอะไรค่ะ อย่างมากคือตื่นมาแฮ้ง เพลียๆเฉยๆแต่ดื่มน้ำหวานก็หาย สองสามเดือนหลังมานี้ ดื่มแอลกอฮอลไม่ได้เลยค่ะ ดื่มแล้วตื่นมาตัวสั่น (สั่นจากภายใน) สั่นจนเหมือนจะชัก ตัวร้อนวูบเลย ร้อนจนเหงื่อออกทั้งที่เปิดแอร์แต่ไม่มีไข้ สังเกตุมาหลายรอบแล้วค่ะว่าดื่มแล้วมีอาการสั่นกับร้อนทุกครั้ง อยากทราบว่าสาเหตุมาจากอะไรคะ ? อยากกลับไปดื่มได้เหมือนเดิมโดยที่ไม่มีอาการค่ะ ทุกวันนี้ดื่มไม่มีความสุขเลย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่