Honda Click ทำชุดข้างแต่ทำไมยังอัดปลายไม่ขึ้น

ขอคำชี้แนะก่อนไปแก้ไขรอบ3 พอดีผมหมดไป2รอบละ เครื่องก็อัดไม่ขึ้น
รอบแรก ขูดล่องเม็ด ปรับองศาชาม เจาะเม็ดเดิม ลองต้นได้ กลางหาย ปลายไม่มีเลย อัดได้สุดแค่ 110-115
รอบสอง ขูดล่องชามใหม่ ปรับองศาชามใหม่ เปลี่ยนเม็ด 10 12 เปลี่ยนคลัชทองเหลือง กัดลายกระโหลก ต้นได้ กลางได้ ปลายไม่มีเลย อัดสุดเท่าเดิม 110-115 ขึ้น120ต้องมีทางลาดลงเพื่อช่วยส่ง
ผมต้องแก้อะไรบ้างครับ เพื่อนให้รถอัด 120-130ได้แบบสบายๆ #ผมหนัก105กิโล #ทำไว้วิ่งGrab

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่