ซื้อคัน Weebass มาใช้แล้วหักตรงหน้ารอก

กระทู้คำถาม
พึ่งซื้อคันวีบาส 10-20 lb พร้อมรอก วีว่าสปีด มาใช้ครับ ผ่านชอปปี้ ร้าน Bluesky_Fishing เช็คสินค้าตอนรับ งานร้อย ไม่มีปัญหา

พอตกเย็นออกหมาย แล้วตีเบ็ดไปติดต้นไม้ยาราพแห้ง เลยเลยกระตุกคัน และโยกไปมา และ ดึงตึงหวังให้กิ่งมันโยกหัก แต่ที่ไหนได้ เสียงดังลั่นแกร๊กที่หน้ารอก

คันหักจ้า หักตรงหน้ารอกเลย ทั่งที่เป็นส่วนที่แข็งแรงมากๆ ของคันเบ็ด

นี่มันคันเวท 10-20lb น่ะ แถมการไฟท์แท้ด้วยตามที่ร้านแจ้งรายละเอียดไว้

ดึง ตึงๆ ไว้ยังหัก และถ้าผมวัดส่วนปลาชะโดแล้วมันจะไปเหลือหรือ

หลังจากเกิดเหตุขึ้น ผมจึงโพสถามทีมงานน้าๆ นักตกปลาในกลุ่มที่ติดตามอยู่
#เป็นเหมือนกันเลยครับ หักตรงหน้ารอก

ผมจึงติดต่อไปที่ร้านค้าที่ซื้อมา
แชทสอบถามไป แต่ร้านไม่ตอบแชทเลย

ผมเลยแก้คอมเม้นสินค้าตามความเป็นจริงที่เกิดขึ้น

ผมพยายามทักแชทสอบถามร้านไป ร้านก็ออนไลน์ แต่ไม่ตอบ ผมเลยไปเช็คหน้าร้านดู
#ร้านลบสินค้าที่ผมคอมเม้นว่ามีปัญหาออกจากหน้าร้านเลย

คันหักไม่เท่าไหร่คับ แต่มาเจอร้านค้า ที่ไม่มีความซื่อสัตย์ต่ออาชีพ และลูกค้า ไม่มีความรับผิดชอบใดๆเลย แบบนี้

ผมแนะนำไม่ให้ซื้อสินค้าร้านนี้นะครับ
ไม่มีจรรยาบรรณในอาชีพตัวเองเลย

ใครจะซื้อของร้านนี้ ระวังจะเป็นเหมือนผมนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่