ถามเรื่องเบรค(Drag)ของรอกกับตัวคันเบ็ดครับ

สมมุติว่าตัวคันเบ็ดที่ผมจะเลือก เวท 10-20lb รอกที่เหมาะสมกับคันเบ็ดตัวนี้คือรอกที่Drag8kg(เทียบคร่าวๆก็10ปอนด์กว่าๆ คือๆกับคันเบ็ด) เหรอครับ เเต่พอไปหารอกที่มีDragประมาณนี้ก็มีเเต่เบอร์ใหญ่ๆกันทั้งนั้น อย่าง 5000,6000,7000 รอกเบอร์ใหญ่ขนาดนี้เอาไปใช้ตีเหยื่อปลอมชายฝั่งทะเลได้มั้ยครับ มันมีผลอะไรกันมั้ย ไอ้2-3ค่านี้ เวทคัน กับDragรอก หรือ เบอร์รอก

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่