ใครเป็นเด็กรุ่นใหม่เเต่ชอบฟังเพลงเก่าๆโบราณบ้างครับ

ผมอายุเเค่20เเต่ชอบฟังเพลงเก่ามากๆเช่น สวลี ผกาพัน มัณทณา โมลากุล สุนทรภร สุรพล อะไรพวกนี้อะครับหรือบางทีก็เก่ากว่านั้นเช่น ลาวคำหอม ลาวดวงเดือน เขมรไทรโยคเเละพวกดนตรีไทย วงมโหรี วงมโนรา อะไรพวกนี้เพลงเเต่ละเพลงที่ผมฟังนับว่าโบราณเเละเก่าเเก่มากบางทีเพื่อนผมมาบ้านเเล้วเปิดเพลงพวกนี้ให้ฟังจากเครื่องเล่นเเผ่นเสียงไขลาน มีเเต่เพื่อนบอกน่ากลัวหลอน บอกว่าผมฟังเพลงอะไรหาว่าผมบ้าบ้างเชยบ้าง มีใครที่มีรสนิยมเดียวกับผมบ้างครับที่เป็นเด็กรุ่นใหม่

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่