ขายคอนโดเก่าทิ้งไปดีไหมคะ กลัวตึกถล่มมากเลยค่ะ

ตอนนี้มีโฉลดคอนโดอยู่ 1 ห้องค่ะ ไม่ต้องซื้อ แต่สภาพเก่ามาก สมัยแม่เรายังอยู่แล้วแม่เสียชีวิตเลยได้เป็นมรดกค่ะ ประเด็นคือนิติห่วยมาก สภาพส่วนกลางแย่มาก ไม่มีการปรับปรุงแก้ไข ห้องอื่นสามารถ renovate แบบไม่สนใจ โครงสร้างของอาคาร ทำให้เรากังวลว่า อาคารอาจจะถล่มขึ้นมาสักวัน ตอนนี้อายุ 20 กว่าปีแล้วค่ะ แต่สภาพโทรมมาก ไม่มีการทาสีใหม่อะไรเลย 

เรากำลังคิดว่า ขายต่อ แล้วไปอยู่ห้องเช่าดีไหมคะ หรือขายแล้วไปกู้เงินธนาคารแล้วซื้อที่ใหม่เล็กๆ ดู แต่เงินเดือนเราก็ยังไม่ได้มากพอที่จะส่งได้เดือนละหลายๆ หมื่นค่ะ 

ควรทำยังไงดีนะ ช่วยออกความเห็นหน่อยค่ะ 
หรือควรซื้อประกันตึกถล่มเพิ่มไหมคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่