วีแกนคือมังสวิรัติแบบเคน่งครัดไหม

คือจะเอาไปทำบทความแต่อ่านมาหลายที่แล้วสับสนครับ

มังสวิรัติแบ่งได้หลายประเภท ทั้งกินไข่ไม่กินนม กินนมไม่กินไข่ กินทั้งไข่และนม

แล้วยังมีมังสวิรัติแบบเคร่งครัด คือ ไม่กินทั้งไข่และนม เนย ชีส ไม่กินน้ำผึ้ง รังนก

วีแกนก็เหมือนกับแบบเคร่งครัดแต่จะไม่ใช้ของจากสัตว์อย่าง กระเป๋าหนัง รองเท้าหนัง
ไม่ใช้เครื่องสำอางจากสัตว์

แบบนี้มังสวิรัติแบบเคร่งครัดก็คือวีแกนหรือเปล่าครับ หรือมังสวิรัติแบบเคร่งครัดยังใช้ของจากสัตว์ได้อย่างกระเป๋าหนัง รองเท้าหนังได้

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่