กองทุน SSFX รวมแล้วลดหย่อนภาษีได้ 700,000 บาท ใช่หรือไม่ครับ

สรุปถ้าผมซื้อ RMF + Provident fund + SSF ครบ 500,000 บาทแล้ว ยังสามารถซื้อกองทุน SSFX อีก 200,000 บาท เพื่อลดหย่อนภาษีเป็น 700,000 บาทได้ใช่มั้ยครับ
หรือว่า RMF + Provident fund + SSF + SSFX รวมกัน ลดหย่อนภาษีได้ไม่เกิน 500,000 บาทครับ
หาดูประกาศเกี่ยวกับเรื่องนี้ได้ที่ไหนครับ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
เฉพาะปีนี้ ถ้าซื้อก่อนจบเดือน 6 คุณซื้อได้เจ็ดแสน  RMF (ไม่เกิน 30 เปอร์เซนต์ของรายได้) + PVD fund + .... ต้องไม่เกินห้าแสน  ส่วน SSF ซื้อได้อีก สองแสน แต่ถ้าเป็นปีหน้า หรือ ซื้อหลังเดือนหก ทุกตัวรวมกัน ห้ามเกินห้าแสน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่