ทำอะไรทานกันในวันสงกรานต์ที่ไม่เปียกน้ำ มาแชร์กันครับ

สวัสดีปีใหม่ไทยครับ

สำหรับที่บ้าน ข้าวต้มกุ้งลายเสือตัวใหญ่ๆเนื้อกรุบๆ เด็กๆชอบครับ

เช้านี้ก็ขอทำแบบง่ายๆไม่ร้อนไม่เหนื่อย แค่หุงข้าวสวย ต้มน้ำซุปใส่กระเทียมสด ซุปไก่ก้อนคนอร์ ผงรากผักชี น้ำมันกระเทียมเจียว น้ำปลา น้ำตาล ลงไปต้มรวมๆกันจนเดือดส่งกลิ่นหอมฟุ้งไปทั้งบ้าน แกะกุ้งเสือตัวโตๆผ่าหลังพร้องปรุงเป็นข้าวต้มที่ละชาม เพราะที่บ้านทานกันน้อยต้มรวมทานไม่หมดมันจะอืดครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่