ไอมา4อาทิตย์แต่ไม่มีอาการอื่นร่วม

สวัสดีค่ะ

หนูมีอาการไอมาสักพักนึงแล้วค่ะ อาทิตย์นี้เข้าอาทิตย์ที่4 เพิ่งเดินทางกลับมาจากอังกฤษอาทิตย์ที่แล้ว แต่ไม่มีอาการอื่นเช่นมีไข้หรือปวดเมื่อย(มีเสมหะน้อยมากๆ)
แต่ด้วยตัวหนูเองก็มีปัญหาเรื่องกรดไหลย้อนอยู่สักพักก่อนจะเริ่มไอเลยไม่ค่อยแน่ใจว่าเริ่มไอเพราะเป็นกรดไหลย้อนหรือติดโคโรน่าเพี้ยนเพลีย เลยอยากขอคำแนะนจากpantipค่ะ เพราะส่วนตัวก็รู้สึกว่ายังไม่อยากไปโรงพยาบาลเพราะค่อนข้างเสี่ยงด้วย
แต่ถ้าหลายคนแนะนำว่าควรไปตรวจหนูก็จะรับคำแนะนำค่ะ

แก้ไขเพิ่มเติมนะคะ เนื่องจากคห.ที่1บอกบางรายที่ติดเชื้ออาจจะไม่รับรู้รสชาตินี่หนูไม่เป็นเลยค่ะ อาหารอร่อยทุกอย่างเลยอมยิ้ม02
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่