ในสถานการณ์ Covid-19 แบบนี้ ช่วงเวลาว่างๆทำอะไรกันมั้งครับ

ช่วงนี้คือออกไปไหนไม่ได้ ไปเที่ยวไม่ได้ เดินห้างไม่ได้ ไปทะเลก็ไม่ได้ บลาๆ
จริงๆบางอย่างยังทำได้ครับแต่เราควรปฏิบัติตามคำแนะนำเรื่อง Social distancing
ตอนนี้ว่างๆก็เล่นเกมส์, ทำอะไรอร่อยๆกินบ้าง, ดู Netflix, อ่านหนังสือ 
ทำวนแบบนี้หลายครั้งจนคิดว่าน่าจะมีกิจกรรมอะไรที่น่าสนใจอย่างอื่นๆบ้าง
เลยอยากรู้ว่า เพื่อนๆทำกิจกรรมอะไรในช่วงที่มีการระบาดของโรค Covid-19 แล้วต้องพยายามกักตัวเองอยู่ที่บ้านบ้างครับ

ถ้าแท็คผิดห้องขออภัยด้วยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่