สอบถามเกี่ยวกับโครงการสินเชื่อเพื่อพัฒนาแหล่งน้ำเพื่อการเกษตรสำหรับเกษตรกรผู้ประสบภัยแล้ง ปี 63

ผมขอสอบถามเกี่ยวกับโครงการสินเชื่อเพื่อพัฒนาแหล่งน้ำเพื่อการเกษตรสำหรับเกษตรกรผู้ประสบภัยแล้ง ปี 63 ครับ เนื่องจากเดินทางไปติดต่อกับพนักงานแล้ว พนักงาน ธกส ไม่ให้ข้อมูล ผมถามอะไรก็ก้มหน้ากดมือถือ เหตุการณ์คือผมเดินเข้าไปในธนาคาร ธกส. สาขาที่อยู่ของแปลงเกษตรที่ผมทำและใกล้บ้านพัก ผมเตรียมเอกสารไปเยอะ ทั้งโฉนดที่นา ทะเบียนบ้าน สำเนาบัตรประชาชน ทะเบียนเกษตรกร หลักฐานการทำเกษตร หลักฐานรายได้ แผนโครงการขุดสระน้ำ ร่องน้ำ เดินเข้าไปยกมือไหว้พนักงานและบอกมาติดต่อขอสินเชื่อเพื่อพัฒนาแหล่งน้ำ เอาเอกสารต่างๆ มาวางบนโต๊ะทำงานของพนักงาน คำแรกพนักงานถามผมว่าเป็นลูกค้าที่ใหน ผมบอกยังไม่ได้เป็นแต่จะมาสมัครเป็นลูกค้าสาขาที่นี่ครับ เพราะผมเปิดบัญชีที่สาขานี้ครับ พนักงานบอกผมแต่เพียงว่าให้ไปติดต่อกับสาขาอำเภอที่มีชื่ออยู่ของทะเบียนบ้านในอำเภอนั้น ผมถามอะไรก็ไม่อยากตอบ น่าจะให้ข้อมูลอะไรผมบ้าง เพราะบ้านพัก (เป็นบ้านพักราชการ) และโฉนดที่ดินผมก็อยู่ในเขตอำเภอของสาขาที่นี่ ตอนฝากเงินผมก็มาฝากที่นี่ แต่พอจะสมัครเป็นลูกค้าเพื่อจะลองขอสินเชื่อกับไม่ได้รับข้อมูลอะไรเลย เพราะผมต้องลางานไป จึงต้องกับมานั่งพิมพ์ตั้งคำถามตรงนี้เพราะถ้าไปสาขาตามทะเบียนบ้านธนาคารคงปิดก่อน จึงขอสอบดังนี้ครับ
  1.  เงื่อนไขการให้สินเชื่อเพื่อพัฒนาแหล่งน้ำเพื่อการเกษตรสำหรับเกษตรกรผู้ประสบภัยแล้ง ปี 63 มีอะไรบ้าง
  2.  ให้ยอดเงินกู้กี่เปอร์เซ็นต์ของราคาประเมิน
  3.  ดอกเบี้ย 0% 2 ปี ถ้าผมปิดยอดภายใน 2 ปี แสดงว่าผมไม่ต้องเสียดอกเบี้ยใช่หรือไม่
  4.  ระยะเวลาในการอนุมัติกี่วัน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่