[CR] เปิดวาร์ป “11 ร้านอร่อนเหาะใน ซอยแปลงนาม ใกล้เยาวราช” (By เราเขียนแฟนถ่าย)

🥘 เปิดวาร์ป "11ร้านอร่อยเหาะใน 👉🏻 ซอยแปลงนาม" ใกล้เยาวราช 😋😋
เราจะพาทุกคนมารู้จัก 👉🏻"ซอยแปลงนาม"💛💗 กัน ซอยเล็กๆที่ออกมาจาก "MRT วัดมังกร" ก็เจอได้ง่ายๆเลย เราชอบตรงที่ที่นี่ไม่เหมือนในกรุงเทพแต่เป็นฟีลถนนคนเดินในต่างจังหวัดมากกว่า 👫🏻🥰 เป็นซอยที่มีเสน่ห์คงความเป็นอยู่ของชาวบ้านแถวนี้มากๆ รู้สึกตกหลุมรักจนอยากมาอีกหลายครั้งเลยย แต่รู้มั้ยว่าในซอยเล็กๆนี้มีร้านของกินเด็ดๆอยู่เพียบ ครั้งนี้เราเลยจะพาทุกคนตะลุย 👉🏻 11 ร้านเด็ดในซอยแปลงนามกัน 💕💕 
พร้อมแล้วมากินให้พุงแตกกันเลย เริ่มมมม 💚❤
เดินออกจาก mrt ตรงนี้เราก็จะเจอกับซอยแปลงนามเลยนะคะ หาง่ายมากๆเด่นมากเลยค่ะ
มาเริ่มที่ร้านแรกกันเลยน้า
👉🏻 ร้านกุยช่ายทอดผัดไข่
กุยช่ายร้านนี้จะมีความกรอบนอกนุ่มในของจริง พอเราสั่งเค้าจะเอาไปทอดใหม่ให้เราจะได้กินแบบร้อนๆด้วยจ้า ราดน้ำจิ้มชุ่มๆแล้วเข้ากันมากกก เป็นเมนูเรียกน้ำย่อยได้ดีเลยแม่จ๋าา อันนี้ขอให้ผ่านเราว่าทุกอย่างลงตัวน้ำจิ้มก็โอเคเลยนะไม่หวานจนเกินไป
👉🏻 S'whichy
ขอเรียกแบบบ้านๆว่าขนมปังไส้ไหลประมาณนั้น มีไส้ทั้งแนวหวานและคาว แป้งกรอบนอกนุ่มในมากจ้า เราลองสั่งไส้เป็ดย่างน้ำผึ้ง (รสชาติกลมกล่อมดี ให้ไส้เยอะด้วย) , ช็อกโกบันนาน่า (ชอบตรงไม่หวานมาก ถูกใจจจ) และ Crumb Stick (ควรเพิ่มชีสและราดนมข้น รับรองฟินนน)
มีที่นั่งให้กินได้ข้างๆเลยน้า
ตามที่เห็นป้ายเลยน้า แต่ละไส้ราคา 20,25 ถูกมากๆ เลือกหลายๆไส้ได้ตามใจชอบเลย แล้วก็มีที่ให้นั่งกินข้างๆร้านด้วย ประมาณ 2 โต๊ะนะคะ
ด้านล่างจะเป็นไส้แนวของหวาน ด้านบนจะเป็นของคาว ตาม concept กินคาวแล้วต้องกินหวานไม่งั้นสันดานไพร่นาจา55555
บอกแล้วว่าเพิ่มชีสแล้วน่ากินมากจริงงงงง แล้วก็อย่าลืมราดนมข้นด้วยน้ารับรองอร่อยมาก เราชอบเมนู Crumb stick สุดแล้วจ้า
อันนี้เป็นไส้เป็ดย่างน้ำผึ้ง รสไม่จัดมากกลมกล่อมดีค่ะ ให้ผ่านตรงให้ไส้เยอะมากกก
รสหวานที่เราเลือกเป็นชอคโกบันนาน่า ที่นี่เค้าก็เน้นไม่หวานมากค่ะโอเคเลยกินต่อจากของคาว อิอิ

👉🏻 ร้านข้าวต้ม 3/1 
ร้านนี้คือเปิด 24 ชม.เลยนะ ขอบอกว่าถูกและอร่อยมากจริงๆ คือเราสามารถชี้นิ้วเลือกกับที่อยากกินได้ข้างหน้าตามระดับความน่ากินเลยจ้า ข้าวต้มก็คือเข้มข้นแบบข้าวต้มจริงๆไม่ใช่มีแต่น้ำนาจา เราลองสั่งหมูสับผัดหนำเลี๊ยบ กับผัดผักกาดขาวแบบง่ายๆ ก็หมดและเติมอีกถ้วยเลยจ้า
กับข้าวแต่ละอย่างทางร้านก็จะตั้งเรียงให้เราดูง่ายๆแบบนี้เลย ชอบอันไหนก็ชี้ได้เลยนะคะ
นั่งรอแปปเดียวเค้าก็จะมาเสิร์ฟไวมากกก
ร้านนี้ขอคอนเฟิร์มว่าอร่อยจริงค่า คนเยอะด้วยยย ใครไปกินก็ไม่มีทางหยุดที่ข้าวต้มถ้วยแรกรับรองว่าต้องสั่งถ้วยสองต่อแบบเราแน่นอน
เพราะกับข้าวเค้าเด็ดจริงค่า
ตอนนั้นขนาดท้องไส้ไม่ค่อยดีสั่งแบบเซฟๆไม่เผ็ด ยังอร่อยมากเลยยย หมูสับผัดหนำเลี๊ยบดีมากกก ส่วนผัดผักนี่เหมือนคุณแม่มาทำให้กินอะ
น้ำจะเยอะๆแล้วก็จะได้กลิ่นหอมเหมือนต้มซี่โครงหมู พูดละหิวเลยจ้า

👉🏻 ร้าน Nam Dao Huu (น้ำเต้าหู้)
ก็คือทุกอย่างในร้านจะเป็นน้ำเต้าหู้ ไม่ว่าจะเป็นบัวลอยน้ำเต้าหู้ , น้ำเต้าหู้ใส่ไข่มุก และอีกมากมาย ที่นี่น้ำเต้าหู้จะเน้นแบบไม่หวานน้า 
ส่วนเราชอบบัวลอยสุดแต่ละไส้เข้มข้นสามผ่านจ้า ข้างหน้าร้านมีให้สั่งปาท่องโก๋จิ้มสังขยามากินคู่กันด้วยน้า เข้ากันสุดดด
 ส่วนบรรยากาศร้านก็จีนๆถ่ายรูปสวยรีบจับจองที่นั่งกันนะจ้ะ
ร้านจะไม่ใหญ่มากนะคะ ถ้าคนเยอะก็ต้องแอบรอคิวนิดนึงเพราะที่นั่งไม่เยอะมาก ส่วนใครชอบถ่ายรูปก็นั่งด้านใน
ตรงผนังข้างๆสวยถ่ายรูปได้สบายเลยค่า
เราก็สั่งมาสามอย่างประมาณนี้ เราไม่ชอบวานอยู่เลยค่อนข้างโอเค แต่ถ้าใครรู้สึกว่าจืดไปก็เติมน้ำตาลทรายได้เลยน้า 
เค้าจะให้มาบนโต๊ะค่า

👉🏻 ร้านปอเปี๊ยะอาม่า
อันนี้ตั้งชื่อให้เอง เพราะอาม่าเป็นคนขาย 😂 ชอบตรงความกรอบของแป้งและไส้แน่นๆ จิ้มน้ำจิ้มแล้วเดินไปกินไปคือเพลินและอร่อยมากจนหมดอีกแล้วจ้า ที่สำคัญอาม่าน่ารักและใจดีมากด้วยน้า
ขอบอกว่าซื้อเพราะหันไปเห็นตอนทอดแบบนี้เลย รู้สึกน่ากินแบบบอกไม่ถูก
ไส้เป็นวุ้นเว้นแบบทั่วๆไปแต่เราชอบตรงแป้งกรอบ กับน้ำจิ้มค่า ใครอยากขอน้ำจิ้มเพิ่มก็บอกอาม่าได้เบยน้า
👉🏻 ร้านหอยจ๊อปูทอง
ร้านนี้จริงๆดังอยู่แล้วเพราะมีให้เห็นหลายสาขาเลย ขอไม่พูดเยอะ ข้างนอกกรอบอร่อย ส่วนไส้ก็คือปูแน่นๆที่แท้ทรู ไม่กระจกตาจ้า
 กินร้อนๆราดน้ำจิ้มคือเลิศมากบอกเลย
คำเตือนระวังปากพองด้วยจ้า เราได้มาแบบร้อนมากๆ555555 
👉🏻 ครัวพรละมัย
เป็นร้านกระทะร้อนที่โด่งดังมาก มีทั้งเมนูราดหน้ากระทะร้อน คั่วไก่ สุกี้แห้ง ชอบตรงเสิร์ฟแบบร้อนๆนี่แหละจ้า 
รสชาติอยู่ในระดับโอเคเลยน้า เหมาะกับการเป็นมื้อหลักของวันนาจา
วันที่เราไปคนเยอะมาก แต่พนักงานเค้าจัดคิวให้ไวมากๆเลยค่ะแปปเดียวก็ได้นั่งแล้ว
ใครชอบแนวกะทะร้อนอย่าลืมไปลองกันนะอาจจะโดนใจหลายคนเลย
👉🏻 หมูสะเต๊ะแปลงนาม
ร้านนี้เด็ดมากจริงงงง หลายๆคนน่าจะเคยมาลองกันแล้ว เอาเป็นว่าไม่มาคือพลาดมาก ไม้ละ 7 บาทนะคะ น้ำจิ้มเข้มข้น กินคู่กับขนมปังเข้ากันมาก 
อาจาดก็ตัดรสเลี่ยนได้ดีมากจ้า
จริงๆหน้าร้านหาไม่ยากเพราะสังเกตได้จากคนที่เยอะมาก55555 อ้อลืมบอกอย่าลืมสั่งขนมปังมาด้วยนะ
เราพลาดลืมสั่งมาแล้ว เสียดายมากก ฮืออ
👉🏻 ขนมเปี๊ยะอื้อเล่งเฮง
ร้านขนมเปี๊ยะเก่าแก่คู่เยาวราชต้องยกให้ร้านนี้เลย ร้านใหญ่และเด่นมากกก มีขนมหลากหลายรูปแบบ 
ขนมเปี๊ยะหลายไส้ ส่วนตัวชอบไส้ถั่วไข่ฟักนาจา เราว่าเหมาะกับการซื้อไปเป็นของฝากก็ดูดีไปอีกแบบ
จริงๆไม่ค่อยได้กินเองเน้นซื้อไปฝากมากกว่าเลยเคยลองแค่ไม่กี่รส ใครเคยลองแล้วรสไหนเด็ดแนะนำมาได้เลยน้า
👉🏻 ร้านเกาลัดญี่ปุ่น
ร้านนี้อยู่ตรงต้นซอยเลย จะเห็นเค้าคั่วแบบได้กลิ่นหอมๆมาเลยยย
ใครชอบกินเกาลัดเล่นเพลินๆละดูทีวีไปแบบเราก็ลองแวะร้านนี้ดู
เราชอบซื้อกลับบ่อยแต่แนะนำว่าให้กินตอนยังอุ่นๆอยู่จะฟินกว่าตอนเย็นชืดนาจา
👉🏻 ร้านปาท่องโก๋
ร้านนี้ออกจาก mrt วัดมังกรก็เจอเป็นร้านแรกเลย แต่เราซื้อตอนกลับ 😂 เอาเป็นว่ากรอบนอกนุ่มใน
รสชาติโอเคอยู่น้า ต้องกินร้อนๆแล้วจิ้มสังขยาก็จะฟินๆนาจา
💓 จริงๆในซอยนี้ยังมีร้านอาหารที่น่ากินอีกเพียบบบ ! แต่ท้องเราต้านทานไม่ไหวแล้วจริงๆ55555. ใครเคยลองร้านไหนที่ว่าเด็ด 
อย่าลืมมารีวิวกันบ้างน้าาา ขอให้อิ่มจนกลิ้งกันถ้วนหน้านะค้าา 😋❤💚
ใส่โค้ด
#ซอยแปลงนาม #ของกินซอยแปลงนาม #เยาวราช #เราเขียนแฟนถ่าย
ชื่อสินค้า:   ซอยแปลงนาม
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่