ใครที่เพิ่งไปเที่ยวญี่ปุ่น กลับมาบ้าง อยากทราบสถานการณ์ครับ

พอดีจองตั๋วไว้ แบคแพคคนเดียว เดินทางสุดสัปดาห์หน้า เลยอยากทราบสถานการณ์ ตอนนี้ที่สนามบินนาริตะ และการท่องเที่ยวรอบๆโตเกียว ว่าสถานการณ์เป็นอย่างไรบ้าง

ในเที่ยวบิน ผู้โดยสาร ลดน้อยลงมากไหมครับ และตามปกติ ที่โตเกียวช่วงนี้ของทุกปี เป็นช่วง High Season นักท่องเที่ยวจะคึกคักมาก ร้านช้อปปิ้งร้านอาหารดังๆ จะมีคนต่อคิวมาก สถานที่ท่องเที่ยวดังๆ จะคลาคล่ำไปด้วยผู้คน อยากทราบว่า ตอนนี้นักท่องเที่ยวในโตเกียว ลดน้อยลงมากผิดหูผิดตาไหมครับ

มีความปลอดภัย จากโรคระบาด โควิด 19 ระดับใดครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่