กล่องทรูไอดีถูกระงับทำยังไง

กระทู้คำถาม
คือ แฟนซื้อโทรศัพท์ติดสัญญามา1ปีพอครบสัญญาแฟนเราก็ไปปิดเบอร์แต่ดันลืมว่า เบอร์ที่ไปปิดดันผูกไว้กับกล่องทรูไอดีที่ต้องเสียเดือนละ50บาทต่อเดือน เราเลยโทรหาคอลเซ็นเตอร์ เค้าแนะนำว่าให้ไปเปิดเบอร์ใหม่ที่เราปิดไปแล้วถึงจะใช้ได้ แต่พอไปทำมาแล้วกับยังดูไม่ได้.
ต้องทำยัง ???
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
สวัสดีครับ คุณ สมาชิกหมายเลข 5487740

ผมยินดีดูแลตรวจสอบให้นะครับ ขอทราบหมายเลขสมาชิกทรูวิชั่นส์ กรณีไม่ทราบข้อมูล สามารถแจ้ง ชื่อ-นามสกุล หรือหมายเลขบัตรประชาชน ผู้จดทะเบียน มาทางหลังไมค์ โดยกดที่ intelligence และส่งข้อความให้ผมได้เลยนะครับ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่