กิน peptone เเทนเวย์

คือผมมีมีเพื่อนคนนึง ถามผมมาว่าอาหารเลี้ยงเชื้อที่ผมขายมันมีเเหล่งโปรตีนสูงมาก บางทีดูข้างขวดสูงกว่าเวย์อีก เเละ ราคาค่อนข้างถุกกว่า เช่น peptone beef extract tryptone คือ ผมอยากทราบว่าถ้าคนเอามากิน จะมีปัญหาด้านสุขภาพไหม เพราะเห็นรับน้องบางมอ ก็มีการทำเป็นวุ้นให้น้องกิน

แสดงความคิดเห็น
Preview