โดนลูกเขย​ฟ้องเอาเงินคืนเนื่องจากรับเงินผ่าน​บ.ช.​เพื่อที่เอาให้ช่างสร้างบ้านให้ลูกสาวแะลูกเขย

กระทู้คำถาม
ค่ะเนื่องจาก​แม่ของเราได้มีปัญหา​กับพี่สาวเราหลังจาก​พี่สาวเราสร้าง​บ้าน​เสร็จจึงยังไม่เข้ามาอยู่แต่พี่สาวแล้วพี่เขยเราเอาไปฟ้องที่ศาลหาว่าแม่เราโกงเงิน​ค่าซื้อที่ดิน​แม่เราไม่มีเงินจ้าง​ทนายแม่เราเลยยอมยกที่ดินให้พี่เขยเรา​แต่พี่เขยเราไม่ยอมแล้วแม่​เราจะโดนยืดทรัพย์​ทั้งหมด​เลยหรอเรา
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
ควรทำยังไงดีค่ะ
ขอผู้รู้​ช่วยแนะนำให้หน่อยแม่เราลำบากมาก​จริงๆ​
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่