ควรทำยังไงดีคะ ??

สวัสดีค่ะทุกท่าน ที่เข้ามาอ่านนะคะ ถ้าแท็กผิดขออภัยด้วยนะคะ เรามีปัญหาอยากสอบถามค่ะ คือเมื่อ4-5 เดือนที่แล้วเราทำงานอยู่ที่บริษัทแห่งหนึ่งนะคะ ได้รู้จักกับเพื่อนร่วมงานมากมาย และมีคนหนึ่งที่สนิทกันไปไหนมาไหนด้วยกัน มาทำงานด้วยกัน ที่พักใกล้กันนะคะ เขาเป็นรุ่นพี่ผู้หญิงอายุประมาณ31ส่วนเรา21ค่ะ เรียกได้ว่าสนิทกันจนไว้ใจกันพอสมควร เราได้ฝากคอมพิวเตอร์โน๊ตบุ๊คไว้ที่ห้องเขาค่ะ เพราะเวลาไปทำงานิฉันขี้เกียจหอบ 😂 และเป็นทางผ่านที่ต้องไปรับเขาพอดีเลยฝากไว้  จนมีอยู่ช่วงหนึ่งค่ะ เขามีปัญหาเรื่องเงิน หมุนไม่ทัน เพราะต้องให้ที่บ้านให้ลูกเขา เราก็สังเกตุโทรศัพท์เขาว่าจากที่ใช้แบบสัมผัส ทำไมถึงได้มาใช้แบบปุ่มกด เขาก็บอกว่าเสีย ส่งซ่อม(แต่ที่จริงมาบอกทีหลังว่าเอาไปจำนำ) เขาชอบเที่ยวชอบสนุกนะคะ แต่ไม่ค่อยมีเงิน ไม่ปฏิเสธด้วยเวลาชวนไปไหน เราหรือเพื่อนคนอื่นก็จะออกให้ก่อนแล้วเขาก็จะมาคืนทีหลัง ปัญหามันอยู่ประมาณช่วงเดือนตุลาค่ะ จากที่ว่าเขาอยากเล่นสื่อโซเชียลต่างๆ เราเลยบอกให้เขาใช้คอมเราได้เลย เผื่ออยากติดต่อใคร แรกๆก็ปกติค่ะ หลังๆมา เขามาบอกว่า คอมเปิดไม่ติดนะ เอาไปส่งซ่อมให้ ร้านคนรู้จัก เราก็ไม่ได้คิดอะไรค่ะ พอผ่านไปซักพักประมาณเดือนพฤศจิกา เขากลับไปทำธุระที่บ้านนานมาก เราก็เลยทักไปถามว่า คอมจะได้วันไหนหรอ ทำไมซ่อมนานจัง เขาก็บอกว่า รออะไหล่อยู่ของแท้มันแพงรออะไหล่ที่ไม่แพงมันเลยนาน ไม่ได้เอาไปจำหรอกหนะ ไม่ได้เป็นคนนิสัยแบบนั้น เราก็เอะใจนิดหน่อย แต่ก็ยังปล่อยไปอยู่ จนมาเดือนธันวาทั้งเดือนจนถึงปัจจุบันทั้งทักไปถามในไลน์หรือfacebook เขาก็ออนตลอด แต่ไม่อ่านไม่ตอบเลย เห็นไปคอมเม้นโพสต์คนอื่นได้แต่ตอบแชทไม่ได้ เบอร์โทรก็โทรติดทุกเบอร์แต่ไม่รับ  ลืมบอกค่ะว่าช่วงพฤศจิกาคือลาออกจากงานกันแล้วละต่างคนก็ต่างกลับบ้าน ก่อนอื่นต้องโทษความโง่ของตัวเองที่ไว้ใจใครมากเกินไป ที่จะปรึกษาก็คือเราสามารถทำอะไรได้บ้างหรอค่ะ โพสต์ประจาน แจ้งความ หรือทำใจ 😂😂😂
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่