สั่งของ lazada แต่ของมาไม่ครบ จะโดนโกงไหม

คือสั่งของจาก Lazada ไป เมื่อวันที่ 28 ธ.ค.2019 เป็นโทรศัพท์ 2 เครื่อง จัดจำหน่ายโดย I ANGEL จากจีน สั่งแบบเก็บเงินปลายทาง พอของมาถึงวันที่10 ม.ค.2020 (อยู่ในกำหนดที่เขาบอก) ฝากที่บ้านจ่ายเงินให้ ซึ่งเราก็ไม่คิดว่า มันจะโดนโกง หรือมาไม่ครบอะไร ที่บ้านก็จ่ายไปตามยอดที่เขาบอก แต่พอกลับมาบ้านเองถึงรู้ว่า ได้ของไม่ครบ คือได้มาเครื่องเดียว แต่สติ้กเก้อที่ติดมาก็บอกชัดเจนว่าจำนวน2เครื่อง และยอดที่จ่ายไปแล้วก็คือยอด2เครื่อง ยังงี้คือโดนโกงใช่มั้ยคะ ทำยังไงได้บ้าง ติดต่อแชททางร้านไปก็ไม่ตอบ ทักไปถามในเฟสลาซาด้าแล้ว คงต้องรอเขาตอบตอนเช้า หรือโทรไปตอนเช้า แต่ตอนนี้ร้อนใจมาก
       ส่วนตัวเครื่องที่ได้นั้น ในเว็บบอกว่าเป็น global collection แต่ที่ส่งมาเป็น chinese collection ซะงั้น เป็นภาษาจีนทั้งหมด ละไม่มี google play ไม่ตรงปกแบบนี้ต้องการคืนสินค้าด้วย ต้องทำยังไงคะ เพราะในแอพยังไม่มีปุ่มให้คืนสินค้าเลย มันยังขึ้นว่ากำลังดำเนินการอยู่เลย แล้วของก็ยังได้มาไม่ครบด้วยค่ะ ทำไงดีคะ ร้อนใจมาก

รหัสคำสั่งซื้อ 271688299157791 ค่ะ
ส่วนเลข tracking number คือ 601001000265551 โดย bee express ค่ะ

แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่