สั่งซื้อของtaobao collectionจากLazadaจะโดนโกงไหมคะ

เราสั่งซื้อของจากลาซาด้าอย่างที่บอกไปค่ะ คือเราต้อง ออกตัวก่อนนะคะว่าเราเป็นมือใหม่ ไม่สันทัดในการช๊อปปิ้งออนไลน์เท่าไหร่ เพระปกติเราซื้อหน้าร้าน เราก็เลยค่อนข้างกลัวว่าจะโดนโกง เพราะหลายที่ที่เราไปอ่านเจอเค้ามักบอกว่าสินค้าไม่ตรงกับที่ได้ซะส่วนใหญ่ คุณภาพไม่ดี เราก็เพิ่งมาเห็นรีวิวหลังจากสั่งซื้อไปแล้ว แต่เป็นแบบเก็บเงินปลายทาง ที่จริงเราจะไม่คิดมากหรอกค่ะถ้าของที่เราสั่งอันนี้มันขึ้นในรายการสั่งซื้อ แต่ปรากฏว่าไม่ (ถึงแม้จะมีอีเมลส่งมาให้ยืนยันการซื้อสินค้าก็ตามที – หรือแบบนี้แปลว่าน่าเชื่อถือแล้วคะ?) อีกอย่างคือรายการที่ขึ้นสั่งซื้อไม่ตรงด้วยค่ะ ทั้งๆที่ภาพตรง แต่สินค้าที่ขึ้นว่าส่งกลับเป็นอีกแบบ เช่น เราสั่งกระเป๋า สีดำ02 ไป แต่แจ้งเตือนกลับขึ้นสีดำ 03 ทั้งๆที่ยังเป็นรูปของสีดำ02อยู่ เรากังวลมากๆค่ะ ใครที่มีอะไรแนะนำแนะนำได้นะคะ หรือบอกวิธีส่งคืนของล่วงหน้าเลยก็ได้ค่ะ ขอบคุณจากใจจริงเลยค่ะ!
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
ของที่มีปัญหาจากจีน ส่วนมากได้ของไม่ตรงปก หรือไม่ก็ซื้อมาแล้วของพังใช้ไม่ได้ กว่าจะทำเรื่องคืนจนได้เงินคืนอาจจะเหนื่อยพอๆกับทวงเงินเพื่อนที่ยืมไป แต่%ได้คืนมากกว่าเพื่อนคืนเงิน

ถ้าซื้อแบบเก็บเงินปลายทางแล้วเริ่มไม่แน่ใจในตัวสินค้า ไม่อยากรับแล้ว ตอนของมาก็แค่ปฏิเสธการรับของค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่