ผ่าเครื่อง Mate 80 (เมทยู) จะอยุ่ประมาณเท่าไรครับ

กระทู้คำถาม
มอเตอร์ไซค์ เมทยู/เมทหัวโต 80cc. อาการข้อก้านติดเพราะสายออโตลูปขาดดับเครื่องไม่ทันครับ
ไถกลับมาถึงบ้านแกะดูเสื้อ-ลูกแหวนโอเค แต่ข้อเหวี่ยงฝืดติดก้านเลย เคาะๆให้หลุดหยอดออโต้ลูป ซ่อมสายที่ขาด ประกอบลองสตาร์ทเครื่องติดแต่เสียงดังมากครับ เบิ้ลๆอยู่ประมาณ10นาทีก็ไม่หาย คงต้องให้ช่างผ่าเครื่องเปลี่ยนทั้งตับหรืออัดก้านใหม่ ราคาจะอยู่ที่เท่าไรครับ?

ที่อยากทราบราคาคร่าวๆก่อนเพราะ ถ้าราคาโดดถึง 2-3 พัน คงขายซากเล่มโอนแล้วไปเอาพวกสแมช 110 ดีกว่าไม่แพงด้วย

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่