รบกวนเพื่อนๆ พี่ๆ แนะนำคอนโด (ซื้อเพื่ออยู่เอง) ตามแนวเส้นรถไฟฟ้า ไม่เกิน 4 สถานี จาก สถานีกลางบางซื่อ ด้วยครับ

รบกวนแนะนำหน่อยนะครับ ปี 2563 ตั้งใจจะซื้อคอนโด ไว้อยู่เอง เวลาลงมาธุระที่กทม ปกติ ทำงานต่างจังหวัดครับ จะมา กทม ประมาณเดือนละ 2-3 ครั้ง เดิมมีคอนโดเอาไว้อยู่เอง และปล่อยเช่าแถว สุขุมวิทกับพระราม 4 แต่ดูทรงชีวิตแล้ว ไม่ค่อยได้ไปแถวนั้นนักและไม่อยากตะเกียกตะกายเข้าไปโซนนั้นเท่าไหร่
เนื่องจากพฤติกรรมปัจจุบัน คือ เดินทางโดยเครื่องบินบ้าง รถไฟ บ้าง ขึ้น- ล่อง ตจว - กทม. ชีวิตจึงวนเวียนแถว สนามบินดอนเมือง และสถานีรถไฟบางซื่อ ครับ
เลยมีแผนจะขายคอนโดเดิมและหาที่ใหม่แถวสถานีกลางบางซื่อ เพื่อเดินทางกลับ ตจว. สะดวกและไปสนามบินดินเมืองสะดวก ถ้ารถไฟในอนาคตเป็นรูปเป็นร่าง โดยเฉพาะสายสีแดงและรางคู่ ก็ คงได้ใช้บริการกันแบบถาวร

อีกอย่างเวลามา กทม ก็ ใช้บริการรถไฟฟ้า พี่แท๊กซี่ พี่วินและเดิน เป็นหลักครับ ขับรถน้อยถึงน้อยมาก

โจทย์ของผมตอนนี้ คือ 
1. หาคอนโดตามแนวรถไฟฟ้า (สายไหนก็ได้) ที่ห่างจากสถานีกลางบางซื่อ ไม่เกิน 4 สถานี 
2. สามารถไปสนามบินดอนเมืองได้สะดวก
3. ระยะเดินจากสถานีรถไฟฟ้าไปคอนโด ไม่เกิน 300 เมตร 
4. ราคาที่รับได้ คือ ตารางเมตรละ ประมาณ 80,000 บาท
5. ใกล้จุดขึ้นลง ทางด่วนขาออก กทม ในระยะไม่เกิน 4 กิโลเมตร 
6. เข้าเมืองโดยรถไฟฟ้า ไม่เกี่ยงระยะใกล้ไกล หรือ อ้อม เพราะ ไม่ค่อยจะได้เข้าครับ 
7. ไม่เกี่ยงแบรนด์ ครับ 

ฝากโจทย์ 7 ข้อ ไว้นอนคิดข้ามปีนะครับ สุขสันต์ปีใหม่ทุกท่านครับ ขอให้มีความสุขมากๆครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่