ขอวิธีทำซอสเต็กแบบใช้วัตถุดิบที่หาง่าย ๆ ได้ตามท้องตลาดหน่อยครับ

ปีหน้าผมมีทริปไปเที่ยวเกาะล้าน ตอนมืดก็อยากทำสเต็กให้เพื่อน ๆ กิน สเต็กผมพอทำได้ ส่วนมากผมจะไม่มีซอส แค่หมักเนื้อ แล้วก็กินกับเกลือไม่ก็พริกไทยอยากจะทำซอสเกรวี่ก็ไม่ค่อยมีโอกาสได้ทำ เพราะบ้านผมไม่ได้อยู่ในเมือง วัตถุดิบบางอย่าง ตลาดผมไม่ค่อยมี ห้างก็อยู่ไกลมาก ๆ ผมเลยอยากได้วิธีทำซอสสเต็กอร่อย ๆ หรือน้ำเกรวี่ก็ได้ครับ แต่ขอให้เป็นวัตถุดิบที่หาง่าย ๆ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่