ทำไมความเร็วเรือกับความรถถึงต่างกันครับ

กระทู้คำถาม
ทำไมความเร็วเรือกับความเร็วรถถึงต่างกันหรือเร็วสู้ยานพาหนะที่วิ่งอยู่บนบกไม่ได้ครับ  เรือวิ่งอยู่ในทะเลที่กว่างใหญ่ไพศาลเมื่อเทียบกับรถที่วิ่งอยู่บนถนนที่มีพื้นที่เพียงนิดเดียวเมื่อเทียบกับทางเดินเรือในทะเลแต่ทำไมเรือถึงวิ่งเร็วสู้ยานพาหนะที่วิ่งบนบกไม่ได้ครับ  หรือเป็นเพาะแรงต้านของน้ำ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่