Amwayลดน้ำหนัก มีตัวไหนจำเป็นบ้างคะ

ตอนนี้กำลังลดน้ำหนัก ออกกำลังกาย + พยายามทานแบบคุมแคลอรี่
แต่ปัญหาก็คือเราคุมไม่ค่อยได้เลยค่ะ เพราะทำอาหารไม่เป็น ต้องทานข้างนอกตลอด บางทีก็เลี่ยงยากมากๆ
ตอนนี้จึงอยากหาตัวช่วย จริงๆแล้วเราเคยลองทานโปรตีนกับbodykeyแล้วนะคะ ลดไป2-3กิโลไม่ได้ทานต่อ
กลับมาหาข้อมูลในเน็ต ไม่ค่อยมีข้อมูลครบๆเลยค่ะ ว่าจริงๆแล้วมีตัวไหนบ้างที่จำเป็นจริงๆ
เห็นว่ามีวิตามินที่ช่วยเร่งการเผาผลาญ แล้วก็เสริมให้ทานครบ5หมู่ เลยอยากทราบค่ะ ว่าควรใช้ตัวไหนบ้าง
ที่กังวลเพราะว่าเราออกกำลังกายค่อนข้างหนัก กังวลว่าพลังงานจะไม่ถึง

อีกอย่างคือเห็นในเฟสบุ๊ค มีแต่คนพูดถึงโปรแกรมf90 มันเป็นยังไงคะ
กลัวว่าถ้าเข้าไปสอบถามที่ร้านเองแล้วจะโดนยัดเยียดของไม่จำเป็น

BMI ต่ำกว่า25แนะนำให้ทานแบบไหนคะ 

ด้านล่างนี้เป็นวิธีการกินที่พอจะหาได้ อยากทราบว่ากินตามนี้เพียงพอไหมคะ

เช้า : double x มีสามชนิด กินอย่างละเม็ด เป็น3เม็ด + เลซิตินอี 3เม็ด
 bodykey 1ซอง + all plant protein 2ช้อน + fiber powder ผสมน้ำ

กลางวัน : แคลโลว 2 เม็ด + เลซิตินอี 3เม็ด + ทานอาหารปกติ แต่จำกัดแคลลอรี่

มื้อเย็น : ทานข้าวปกติได้สามวันต่ออาทิตย์ แต่ให้เพิ่มยาแคลโลวกับเลซิตินอีเหมือนตอนกลางวัน
ส่วนวันที่ไม่ทานอาหาร ให้ทานเหมือนตอนเช้า

ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ ถ้ามีใครพอจะทราบค่าใช้จ่ายต่อเดือนด้วยจะขอบคุณมากเลยค่ะ
ถ้ามีคำแนะนำเรื่องmeal replacementยี่ห้ออื่นที่ถูกกว่านี้ ขอคำแนะนำด้วยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่