เวนคืนที่ดิน ตลาดโชคชัย4 ผืนใหญ่มากกก ใครพอทราบบ้างว่าเค้าเอาไปทำอะไรหรอคะ

ขอแก้ไขคำนะคะ​ ตอนแรกอ่านป้ายผ่านๆ​ เข้าใจผิดว่าเป็นการเวนคืนที่ดิน

พอดีเดินผ่านแถวตลาดเห็นติดป้ายทวงคืนที่ดิน ตรงตลาดโชคชัย4 ผืนใหญ่มากกก ใครพอทราบบ้างว่าเค้าเอาไปทำอะไรหรอคะ

พอดีเพิ่งย้ายมาอยู่แถวนี้แอบเสียดายตลาด เพราะของกินน่ากินเยอะมาก เลยอยากรู้ว่าเค้าจะเปลี่ยนไปทำอะไรแทน แล้วตลาดมันยังอยู่ อยู่มั้ย ถ้ายังอยู่จะเหลืออยู่แค่ไหนน่ะค่ะ ><

​ทู
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 10
ตลาดโชคชัย 4  น่าจะย้ายไปด้านหลังตลาดนะค่ะ พอดีเราอยู่คอนโดหลังตลาด เราเห็นเขาถางป่าตรงนั้นเตียนหมดเลย และกำลังจะปรับหน้าดินใหม่ น่าจะย้ายไปด้านหลังค่ะ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 2
ไม่ได้เวนคืนนี่แบบนี้  ไม่เกี่ยวกับรัฐซะหน่อย

ฟ้องร้องกันเอง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่