กู้เงินสร้างบ้าน

สนใจอยากกู้เงินเพื่อสร้างบ้านค่ะ
ขาดอีกสักประมาณ 200,000 บาท ก็เสร็จเรียบร้อยพร้อมเข้าไปอยู่ได้ค่ะ ส่วนตกแต่งก็เก็บเงินไปเรื่อยๆน่าจะพอได้ค่ะ ถ้ารอเก็บเงินทีเดียวคงอีกนานหลายปีเลยค่ะ
ตอนนี้อายุ 25 ปี มีเงินเดือนเดือนละ 15000 บาท ไม่รวมโอทีต่างๆค่ะ
มี กยศ ที่จ่ายทุกๆเดือน เดือนละ 2000 บาท
ตอนนี้ได้พักอาศัยบ้านญาติอยู่ค่ะเกรงใจมากก็เลยรีบอยากสร้างบ้านตัวเองให้เสร็จ พี่ๆคนไหนมีประสบการณ์แนะนำได้บ้างคะ สามารถกู้ที่ธนาคารไหนบ้าง หรือต้องทำอย่างไรบ้างคะ ไม่มีความรู้ด้านนี้เลยคะ

ขอขอบคุณสำหรับคำแนะนำล่วงหน้านะคะ
แท็กผิดต้องขออภัยด้วยนะคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่