ใช้เครื่องนวดแป้งซาลาเปารุ่นไหนยี่ห้อไหนดี

กำลังหัดทำพวกซาลาเปา หมั่นโถวค่ะ  แต่แขนเราไม่ดีเลยต้องการหาเครื่องนวดแป้งมาช่วย แต่ไม่มีประสบการณ์การใช้เครื่องพวกนี้เลยค่ะ ยิ่งหาข้อมูลบนเว็บก็ไม่แน่ใจว่าควรต้องใช้แบบไหนดี วันก่อนไปดูของ electrolux เป็นแบบเครื่องผสมอาหารเอนกประสงค์ 3.5ลิตร 450วัตต์ ถามพนักงานเขาก็ไม่แน่ใจว่าจะนวดแป้งซาลาเปาได้ไหม เพราะเขาเน้นไปทางเบเกอรี่ จึงอยากถามเพื่อนๆว่าใครใช้เครื่องนวดแป้งแบบไหน ยี่ห้อไหน รุ่นไหน ราคาเท่าไร กันบ้างคะ  ปล. ตอนนี้งบเรายังน้อยอยู่ค่ะ ไม่เกิน3000 บาท เอาแบบหัดทำ ลองกินเองไปก่อน ถ้าอร่อยแล้วอนาคตอาจทำขายเป็นอาชีพค่ะ ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้านะคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่