สมน้ำหน้าดีไหมกับคนที่ทำกับผมแบบนี้

เรื่องที่เกิดจากหลังที่ผมพิมนี้คือเรื่องจริงทั่งหมดครับ ผมได้คบหากับแฟนคนนึงเทอสวยและทำงานดีครับผม ขับมอไซออกเที่ยวกับเทอบ่อยมากๆจนเกิดความรักมากขึ้นแต่... ผมคบกับเค้าผมไม่เคยได้ขึ้นห้องเทอเลยเทอบอกว่าไม่พร้อมให้ขึ้นสรุปเวลาจะมีอะไรกันต้องไปเปิดโรงแรมเอา พอคบได้ประมาณสามเดือนเทอเริ่มๆห่างผมบอกอยากอยู่คนเดียวไม่อยากคบใครอยากให้ผมเป็นเพื่อนเอ้าาาผมยอมได้เพราะผมรักเทอมากเพราะคิดว่าเออเทอไม่อยากมีใคร แต่ไม่เกิดน3วันครับ เทอโพสรูปคู่กับแฟนเก่าเทอ แล้วผมบอกว่าทำไมเป็นแบบนี้จนผมคิดว่าจะตัดใจไป แต่เทอบอกว่า อย่าพึ่งไปได้ไหมเพราะไม่อยากเสียผมไป เอ้าา อี ยิ้มยย คือทิ้งกูแล้วเก็บไว้ทำไม คำนี้ดังออกมาจากในหัวแล้วมีการบอกว่าไม่รู้จะไปกับแฟนคนนี้ได้นานไหมเลยไม่อยากให้ผมไปสรุปแบบว่าจะเอาผมไว้เป็นตัวสำรอง แต่แล้วเทอเจอทิ้งครับคบได้ไม่ถึงเดือน ก่อนหน้านี้ ก่อนที่จะแอบไปหากันได้บอกผมว่าจะไปหาน้า น้าไม่สบายเลบยยืมงินผมไป ผมก้อให้ไปแต่ที่ไหนได้ไป นอน กับแฟนเก่าตอนที่คบกับผมผมไปดักรอเทอทุกๆวันวันละ3ช.มเพื่อรับเทอกลับบ้านแต่ไม่อยากเชื่อทำไมทำกับผมแบบนี้พอหลังจากที่เทอเจอทิ้งเทอกลับมาหาผมและคบกันได้ก้อไม่นานอีกเทอแอบไปคบกับทหารไกล้ๆหอพักเทออันนี้เห้ยมากบอกว่าผมพ่อให้ไปทะเลแล้วผมก้อคิดว่าคงไม่มีไรเลยให้ไปเทอไปตอน 1ทุ่มกลับมา3ทุ่มผมบอกไปไวมาไวไปไหมเทอบอกว่าพ่อขับรถเร็วอะผมไม่อะไรพอไม่นานมีทหารมาเม้นในไลน์เทอแนวๆว่าคิดถึงจนผมถามว่าใครสรุปเทอบอกว่าพึ่งคุยกันเอ้าาาอิห่าแล้วกุอะเทอบอกผมดุแลเทอไม่ได้ ..แล้วที่กุไปดักรับ วัน ละ 3 ช.ม ละ แล้วออกทริปกุต้องหาข้าวให้มิง-ก่อนกูนวดให้มิงทั่งๆกุขับรถละคือไร โอเครรอบนี้ผมปล่อยไป ผมไม่อะไรอีก จน สองเดือนผ่านไป ยิ้มท้อง อันนี้ซะใจ ท้องกับทหาร พอคลอดลูกมาไอ้ทหารปลดพอดี ทิ้งทวนเลยจ้าาากูละขำต้องมานั่งเลี้ยงลุก แต่ตอนนี้ได้ข่าวว่าคบคนใหม่ละ สรุปยอดที่เทอเยเลยนะ ปีนั่นเทอได้ผัวไป 5คนสุดยอดแต่ละคนทิ้งๆเทอหมด ตอนนี้ก้อรักแบบร้าวๆชีวิตทำแต่งานกลับมาก้อนั่งๆนอน ส่วนผมนะหรอทำงานเสาอาทิตออก ตจว.กับแฟนคนใหม่ไปทะเลเที่ยวน้ำตกดู นกดำน้ำต่างๆนาๆ ผมซะใจมากกับสิ่งที่เทอได้รับ สมน้ำหน้ามากๆที่ทิ้งผมไป ผมไม่ได้ดีหรอกแต่ผมไม่เคยคิดหักหลังคนที่ผมรักเท่านั่นเอง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่