ประคบร้อนบ่อยเกินไป มีผลเสียไหมครับ

พอดีขาผมกล้ามเนื้อหดเกร็ง ปวดมากเลยลองเอากระเป๋าน้ำร้อนมาประคบดู อาการจากที่ปวดลดลงเยอะเลยครับ
ตอนนี้เลยประคบบ่อยมากๆ คือสลับจุดที่ประคบไปเรื่อยๆนะครับ จุดละประมาณ 20 นาที ครบก็วนกลับมาจุดแรกใหม่

ไม่ทราบว่าถ้าประคบบ่อยแบบนี้จะมีผลเสียไหมครับ และมีวิธีอื่นไหมครับสำหรับลดอาการกล้ามเนื้อหดเกร็ง

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่