ลำโพงเซอร์ราว

สอบถามท่านผู้ที่เล่นเครื่องเสียงครับ
พอดีผมซื้อสายลำโพงเซอร์ราวมาต่อ โดยข้างในสายแบ่งเส้นทองแดงออกเป็นสี่สี ดำ ขาว แดง เขียว ไม่แน่ใจว่าสายในเป็นบวก หรือลบ หรือควรต่ออย่างไรครับ เพราะตอนนี้เอาสีดำมาพันกับสีขาว  แดงกับเขียว แล้วพันกันหนีบเข้ากับหัวแจ๊ค รู้สึกเหมือนสีเซอร์ราว มันออกไม่สุด เหมือนเดินสายไม่ถูกต้อง ไม่แน่ใจถูกต้องรึเปล่าครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview