มีความดัน 140 เล่นเวทได้ไหมครับ

ผมออกกำลังกายมา3 ปีแล้วครับ เวท อาทิตย์ละ  3 วัน วิ่งบ้างบางครั้ง แต่ 2 เดือน ที่ผ่านมา เวท 2 ทุ่ม 40 นาที เข้านอน 4 ทุ่ม  5 วัน จันทร์ถึงศุกร์ ตื่นตี 4.30 วิ่งความเร็วที่ระดับ 8  40 นาที วิ่งเสร็จ ดัมเบลสควอชอีก 3 เซต แล้วเล่นท้องอีก รวมแล้วตอนเช้าประมาณ 1 ชั่วโมง วันเว้นวัน จันทร์ พุธ ศุกร์  ทำแบบนี้มาติดต่อกันประมาณ 2 เดือน นอนประมาณวันละ 6 ชั่วโมง จนถึงวันที่ 26 ที่ผ่านมา รู้สึกเพลียมาก เลยไม่ออกกำลังกาย เข้านอนสรุปนอนไม่ค่อยหลับ หัวใจรู้สึกมันตื่นตัวตลอดเวลา มีอะไรมากระตุ้นก็จะตื่นทันที กว่าจะหลับอีกที คืนที่ 2 ก็นอนไม่หลับเหมือนเดิมอีก ตื่นเช้ามา รู้สึกมึนหัว คล้ายจะอาเจียน ตัดสินใจไปหาหมอ วัดความดัน 150 ....หมอวินิจฉัยว่าเพราะความเครียด ให้ยานอนนหลับมากิน ตอนนี้ผ่านไป 1 อาทิตย์เริ่มดีขึ้น หมอนัดติดตามอาการ อาทิตย์ละครั้ง ความดันลดลง จาก150 130 กว่าๆ-140 สรุปว่าผมเครียดเหรอเนี่ยยังถามตัวเองอยู่เลยเครียดเรื่องอะไร....ตอนแรกนึกว่าออกกำงกายหนักเกินไปทำให้หัวใจตื่นตัวอยู่ตลอดเวลา......ตอนนี้แหละครับผมเริ่มเครียดแล้วครับว่าผมเป็นอะไร แลัวจะกลับมาเล่นเวท ออกกำลังกายได้อีกไหม แต่ถามหมอหมอบอกว่าได้ แต่หาดูตามอินเตอร์เน็ต รวมๆห้ายออกกำลังกายแบบมีแรงต้าน ให้วิ่งเบา หรือเล่นโยคะเอาครับ  ใครพอทราบตอบหน่อยนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่