ร้องเพลง - ดนตรีเปิดหมวก ?

เล่นดนตรีเปิดหมวก นี่  ดีไหมครับ แล้วถ้าเล่น เราจะถูกผู้คนในสังคมครหานินทาไหม ว่า โน่น นึ่ นั่น ต่างๆ นาๆ

คือ มีแนวความคิดที่ว่า  อยากลองเล่นดนตรีเปิดหมวกดู

ส่วนตัวคิดว่า ดนตรีเปิดหมวก เป็นอะไรที่ท้าทาย เป็นอะไรที่ลุยๆ และ เป็นอะไรที่ จริงจัง จริงใจ ไม่เสแสร้งดี ( จากที่เคยเห็นเขาเล่นๆกัน ตามริมฟุตบาธ ตามสถานที่ทั่วไป ) คือ มันจะเวิร์คไหม จะดีไหม ?

ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่