ภาษาอังกฤษ เราควรเอาผลมาก่อนเหตุ หรือเหตุก่อนผลครับ

อยากรู้ว่าส่วนมากเขาใช้แบบไหนกัน ที่เข้าใจง่ายที่สุดครับ

I woke up late becuase i had slept late last night.
> I had slept late last night so, i woke up late.
I can’t drink alcohol becuase my mom doesn’t allow me.
>My mom doesnt allow me to drink alcohol so i can’t.

ปกติฝรั่งเขาจะเอาผลขึ้นก่อน สาเหตุ หรือเปล่าครับ ?? หรือได้หมด

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่