เบี้ยคนชรา หากได้เงินเดือนเจ้าอาวาส ต้องคืนทั้งหมดตั้งแต่เริ่ม หรือคืนหลังจากได้เงินเจ้าอาวาส???

เรื่องของเรื่องคือ ปู่ดิฉันเป็นเจ้าอาวาส แต่ก่อนที่จะเป็นเจ้าอาวาสนั้น ก็ได้รับเบี้ยคนชรามาก่อน
และตอนเป็นเจ้าอาวาสก็ยังได้รับเบี้ยคนชราอยู่
ตอนนี้ท่านมรณภาพแล้ว ทาง อบต. ได้ขอเรียก
เบี้ยคนชราคืนทั้งหมดตั้งแต่ได้รับครั้งแรก เป็น จำนวนเงิน 4 หมื่น กว่า บาท ซึ่งคนที่ต้องชดใช้คืนก็คือพ่อของดิฉันซึ่งเป็นลูกชายเจ้าอาวาส 
ดิฉันจึง อยากสอบถามผู้รู้ว่า

1.เบี้ยคนชราต้องคืนทั้งหมดตั้งแต่ได้รับเดือนแรกหรือไม่ หรือต้องนับหลังจากที่ท่านได้เงินเดือนเจ้าอาวาส?

2. พ่อดิฉันไม่ได้มีส่วนได้เสียกับเงินนี้ อบต. สามารถเรียกให้พ่อดิฉันชดใช้แทนได้หรือไม่?
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่