ทาคลีนแบบนี้ทุกวันได้ไหม?

พอดีเราต้องรีบไปทำงานแต่เช้าเลยไม่มีทำกับข้าวมาก แต่อยากทานคลีน อยากถามเพื่อนชาวพันทิฟว่า จขกท.จะลวกผักกาด แครอท นึ่งฝักทอง ต้มอกไก่ และข้าว และจะเตรียมผลไม้ไปด้วย ซึ่ง 1 มื้อจะมี ข้าว ฝักทอง ผักกาด แครอท อกไก่ ถ้าทานแบบนี้ทุกมื้อทุกวันจะมีผลเสียต่อร่างกายไหมคะ

แต่ก็อาจมีทานนมไขมันต่ำหรือไม่ก็พวกนมอัลมอนบ้างค่ะ

**เรื่องกลัวเบื่อค่อยว่ากันอีกเรื่องนะคะ
**เรื่องออกกำลังกาย จขกท. ออกปกติอยู่แล้วค่ะเหลือแค่เรื่องอาหารเพราะจะให้ความสำคัญกับอาหาร 80% อีก 20% จะให้ออกกำลังกายค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่