[CR] ครั้งแรกกับซิม Line Mobile

เรื่องมีอยู่ว่าผมเพิ่งลองเปลี่ยนใช้ Line Mobile
เหตุผลที่ตัดสินใจซื้อก็คือชอบของถูก ถูก ถูก และถูก ซึ่งเค้า "ลดค่าบริการรายเดือน 70% นาน 12 เดือน" เอิ่มมมมมมถูกกว่านี้มีที่ไหน

โปรที่เลือกคือ XXL เน็ต 40 GB โทร 600 นาที ราคาแพ็กเกจ 1099 บาท ลดเหลือ 329 บาท ล่อซื้อชัดๆ 555+(ปกติใช้TRUE 699 บาท ราคาต่อเดือนก็แพงอยู่แล้ว)

มือถือผมใช้ได้ 2 ซิม เลยตัดสินใจเปลี่ยนทรูรายเดือนเป็นเติมเงินเพื่อใช้เป็นเบอร์หลัก โทรเข้า-ออก และใช้ Line mobile เล่นเน็ตแทน
สั่งซื้อซิมทางออนไลน์ เมื่อวันศุกร์ที่ 8 มี.ค.62 Kerry มาส่ง วันเสาร์ที่ 9 มี.ค.62 ภายใน 1 วัน คุณพระ!!! ส่งเร็วเว่อร์

เอ้างี้... หากเพื่อนๆกำลังมองหาแพ็กเกจสุดคุ้ม ถูกและดี เพื่อช่วยในการตัดสินใจ ผมขอสรุปง่ายๆเลยละกัน
1. Line mobile สามารถเปลี่ยนแพ็กเกจ หรือยกเลิกหากไม่ได้ใช้งาน โดยไม่มีสัญญาผูกมัดเหมือนค่ายใหญ่
ไม่ใช้ก็ไม่ต้องจ่าย ลองใช้โปร 179 บาท  ก่อนก็ได้
2.มีส่วนลดสูงสุด 70% นาน 12 เดือน
3.แชทไลน์, ดูLine TV ฟรี ความเร็วเต็มสปีดแบบไม่เสียโควต้าเน็ต (อันนี้คือดีอ่า ปกติก็ดูซีรี่ย์จากLine TV เปลืองเน็ตชิบ)
4.Line mobile ใช้สัญญาณเดียวกับดีแทค ลองถาม พี่ ป้า น้า อา ดูก่อนกะได้ว่าพื้นที่สัญญาณดีแทคดีมั๊ยก่อนตัดสินใจซื้อ
5.ปรับเปลี่ยนควบคุมค่าใช้จ่ายได้เองทางออนไลน์
6.ถ้าคุณใส่โค้ด "r4kgvl" ได้รับส่วนลดแพ็กเกจ 10 บาท ยิ่งชวนเยอะยิ่งลดเยอะ

มีโปรฯให้เลือกตามความต้องการ เริ่มต้นที่ 179 บาท

สามารถควบคุมค่าใช้จ่ายหรือความเร็วเน็ตได้เองผ่านแอป

แดชบอร์ดรายงานการใช้งาน
ปล.โดยรวมแล้วสำหรับผมก็ถือว่าดีนะครับ ตอบโจทย์คนประหยัดเงิน ราคา 329 บาท/เดือน สัญญาณและความเร็วเน็ตไม่ได้แย่อย่างที่คิดพื้นที่การใช้งานส่วนใหญ่คือที่ห้องกับที่ทำงาน :อนุเสาวรีย์ฯ ,พญาไท,ดินแดง,ราชเทวี,ปทุมวัน,สยาม (สัญญาณปกติดีครับ)ถ้าเพื่อนๆคิดจะเปลี่ยนมาใช้ Line Mobile อย่าลืมใส่โค้ด "r4kgvl" ให้ผมด้วยนะครับ คุณก็ลด ผมก็ลด วินๆทั้งคู่ *-*ขอบคุณค้าบบบบบ
ชื่อสินค้า:   Line Mobile
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แสดงความคิดเห็น
Preview