ปิดหนี้กับ JMT แล้ว แต่ยังติดบูโรอยู่

ขอคำปรึกษาหน่อยครับ ผมเคยติดหนี้กับบริษัท เฟิร์สช้อย อีซี่บาย แล้วทั้งสองบริษัทก็ขายหนี้ให้กับทาง Jmt และเมื่อประมาณ5ปีที่แล้ว ผมก็จ่ายหนี้ปิดบัญชีของ เฟิร์สช้อย และอีซี่บาย ให้กับทางJmtที่ซื้อหนี้ก้อนหนี้มา ซึ่งผมไม่เคยรู้มาก่อนเลยว่า หลังจากจ่ายเงินไปแล้ว เราต้องนำหนังสือปิดบัญชีไปแก้ข้อมูลที่ NCBเอง คิดว่าทางJmt จะแก้ให้ เพิ่งมารู้ว่าเราต้องไปทำเอง (ตอนนั้นบริษัทJmtยังไม่เป็นสมาชิกกับบริษัทเครดิตบูโร)ตอนนี้เอกสารปิดบัญชีหายไปหมดแล้ว ผมต้องทำอย่างไร ไม่ทราบว่าใครมีคำแนะนำอะไรบ้างครับ

แก้ไขข้อความเมื่อ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
แนะนำ ให้ติดต่อไปที่ JMT ขอสำเนาเอกสารยืนยันปิดบัญชีอีกครั้ง ส่งให้ทางMail แล้วไปปริ้น กรอกรายละเอียด แล้วส่งไปที่ NCB เพื่อแก้ไข สถานะ คับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่