โยเกริ์ตรสสตอเบอรี่นำมาทำเค้กนึ่งหอมอร่อยแถมสีสวยด้วยค่ะ

กระทู้สนทนา
มีวิธีทำเค้กโยเกริ์ตรสสตอเบอรี่มาฝากค่ะ  ทำออกมาแล้วกลิ่นหอมมากเลยค่ะ ถ้าชอบแป้งนุ่มกว่านี้ลองใช้แป้งเค้กดูนะคะ
ส่วนผสม
โยเกริ์ตรสสตอเบอรี่135g.
แป้งสาลีเอนกประสงค์1ถต.
น้ำตาลไอซ์ซิ่ง1/2ถต.ใช้น้ำตาลทรายละเอีดได้นะคะ
ผงฟู1ชช.
เบคกิ้งโซดา1/4ชช.
น้ำมะนาว2ชช.
นมสดรสจืด1/2ถต.
.............................

วิธีทำ
1.นำแป้งสาลีเอนกประสงค์ผงฟูและเบคกิ้งโซดามาร่อนรวมกัน ใส่น้ำตาลลงไปคนให้เข้ากัน
2.ค่อยๆใส่โยเกริ์ตสลับกับนมจืดคนจนแป้งละลายอย่าให้เหลวมาก
3.ใส่น้ำมะนาวลงไปคนให้เข้ากันพักแป้งไว้45นาที
4.เมื่อพักแป้งครบตามเวลาแล้วให้คนอีกครั้งเพื่อไล่ฟองอากาศ
5.ทาน้ำมันในตัวพิมเล็กน้อย.ตักใส่พิมพ์เหลือพื้นที่เหนือพิมไว้ครึ่งซม.ให้เค้กฟู นึ่งหลังน้ำเดือดด้วยไฟแรงประมาณ7นาทีจนเค้กหน้าอตกตามต้องการแล้วลดเป็นไฟกลาง2นาที จากนั้นนึ่งด้วยไฟอ่อนจนสุกอีกประมาณ9นาที จะได้เค้กสีสวยประมาณนี้
..................................................
ติดขัดส่วนไหนลองดูตามคลิปนะคะ
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่