รถเครื่อง 2400 เบนซิล เทอร์โบ สามารถใส่ท่อไอเสียรถเครื่อง 2500 ดีเซล เทอร์โบเสียงจะออกมาเป็นยังไงครับ

รถกะบะ เครื่อง 4g64 2400cc เซ็ทโบมา อยากเปลี่ยนท่อกับพักกลาง ให้เงียบเหมือนชุดเดิมครับ
ที่ไม่สามารถใช้ท่อชุดเดิมได้ เนื่องจากท่อเดิมติดรถขนาดไม่ถึง 2 นิ้วเลยมีอาการอั้น  
มีคนแนะนำมา สารพัด ท่อ 2.5" พักกลาง ใส้เยื้อง ใส่ตรง ใส่ย้อน พักกลางเดิมรถดีเซล บลาาาๆๆๆ
แต่ผมสนใจท่อ+พักกลางเดิมดีเซลบางรุ่นครับ เพราะ อย่างรีโว่เดิมเครื่อง 2.4 มีโบเหมือนกัน หรือ เซฟ 2.5 เทอโบ กำลังไกล้เคียงกับรถผม

เลยอยากสอบถามผู้รู้หน่อยครับ ถ้ายกชุดท่อเดิมรีโว่ มาใส่ เสียงจะเงียบเหมือนรีโว่เลยมั้ยครับ หรือเสียงจะออกมาแนวไหนขอความรู้หน่อยครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่