รบกวนสอบถามครับ บุคคลจำพวกที่4 สามารถสอบเข้ารับราชการทหารได้ไหมครับ

เมื่อสองปีที่แล้ว ผมได้ร้องขอเข้ารับราชการทหาร(ทหารเกณฑ์) แต่ทางคณะกรรมการตรวจเลือกลงความเห็นว่าผม เป็นบุคคลจำพวกที่4(ภาวะอ้วน) มีค่าBMiเกิน35 แต่ปัจจุบันผมลดน้ำหนักลงแล้ว และค่าไม่เกินแล้ว ผมจะสอบเข้ารับราชการทหารได้ไหมครับ เพราะประกาศรับสมัคร พลเรือนที่ผ่านการตรวจเลือก ต้องเป็นบุคคลจำพวกที่1 ที่ผลการจำสลากดำ หรือ ไม่ต้องเข้ารับราชการทหารเพราะคนสมัครเต็ม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่