ภรรยากำลังคุมอาหาร เพื่อเตรียมกลืนแร่รักษาไธรอยด์ รบกวนแนะนำเมนูอาหารหน่อยครับ

กระทู้คำถาม
สวัสดีครับเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆทุกท่าน

เนื่องจากตอนนี้ ภรรยาผมกำลังคุมอาหารเพื่อเตรียมตัวกลืนแร่ไอโอดีนรักษาไธรอยด์ และต้องคุมอาหารที่มีไอโอดีน สองอาทิตย์ก่อนกลืนแร่ และหนึ่งอาทิตย์หลังกลืนแร่

หมอให้งดไอโอดีนทุกอย่างในอาหาร  ไม่ว่าจะเป็นน้ำปลา ซอส ซีอิ๊ว ของทะเล นม และผักที่มีหัวทุกชนิด เพื่อให้การกลืนแร่ออกมาได้ผลดี

ภรรยาผมกังวลและต้องทำอาหารกินเองทุกมื้อ ในเวลาสามอาทิตย์นี้

เลยขอรบกวนเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ที่เคยมีประสบการณ์กลืนแร่ไอโอดีน หรือมีคนใกล้ตัวต้องคุมอาหารเพื่อการกลืนแร่ มีเมนูอาหารอะไรที่ไม่น่าเบื่อ และพอกินกันได้สบายๆ ไหมครับ จะได้แนะนำให้ภรรยาทำทานครับ

ขอบพระคุณทุกท่านมากครับผม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่