[CR] ของดีมันเป็นแบบนี้นี่เอง! ครั้งแรกกับบุฟเฟ่ต์นานาชาติของมนุษย์เงินเดือน จ่ายแค่หลักร้อยแต่อร่อยเกินคุ้ม

เงินเดือนออกแล้ว เอาไปทำอะไรดีน้า?
ไปช้อปปิ้ง ไปหาร้านอร่อยๆกิน หรือไปเที่ยวดี
เอาเป็นว่า เราเหมาหมดเลยค่า (แต่เน้นหนักไปทางกินหน่อย ฮ่าๆๆๆๆ)

ก่อนอื่นก็ขอสวัสดีเพื่อนๆชาวพันทิปทุกคนนะคะ เพราะครั้งนี้คือ กระทู้แรกของเรา
กับ การฉลองเงินเดือนออก

ด้วยบุฟเฟ่ต์อาหารนานาชาติค่ะ!
เพราะเราถือคติ “ทำงานหาเงินมาทั้งทีก็ขอซื้อความสุขให้ตัวเองหน่อยเถอะ”

มาหาความสุขใส่พุงกันเร้ววววว

เป็นผู้หญิงคนอื่นอาจจะไปช้อปเครื่องสำอาง ซื้อเสื้อผ้า ซื้อของเซลส์ช่วงลดราคางี้ แต่เราขอแหวกมาหน่อย เน้นไปทางกิน เพราะชอบกินมากกว่า ยิ่งเจอพวกบุฟเฟต์นานาชาติ ไหนจะซีฟู้ดที่ยกมาทั้งทะเล พวกนี้ของโปรดเลยค่ะ  จัดไปอย่าให้เสีย ;D

ก็เลยเป็นที่มาของกระทู้นี้สำหรับผู้หญิงสายแหลกอย่างเราค่ะ แต่ แต่ แต่ เราจะไม่ยอมตัวแตกคนเดียว เพราะเราจะพาเพื่อนๆไปฟินด้วยกันกับบุฟเฟ่ต์อาหารนานาชาติแบบไม่จำกัดเวลา!!! และที่สำคัญ ราคาแค่หลักร้อยแต่อาหารสดและดีมาก กินไม่อั้น แบบคุ้มเกินคุ้ม!

คำเตือนตัวโตๆ : กระทู้นี้ไม่เหมาะกับผู้ชอบหิวยามวิกาลยามดึกนะคะ รบกวนทำใจก่อนอ่านนะคะ เพราะไม่งั้นอาจจะตบะแตกได้ง่ายๆ อิๆ

พร้อมแล้วก็มาค่ะ กำช้อนกำส้อมให้แน่น แล้วพุ่งตัวตามเรามาเล้ยยย

มื้อนี้ของเรามากันที่โรงแรมปทุมวัน ปริ๊นเซส ติดกับห้างมาบุญครอง สามารถเดินจากทางเชื่อมของห้างมาที่โรงแรมได้เลย

และนี่ก็คือ ร้านที่เราจะมากินกันค่ะ อุอิ

Citi Bistro @ Pathumwan Princess Hotel ค่า

เดินเข้ามาจะเจอพนักงานรอต้อนรับพร้อมกับบรรยากาศตกแต่งที่ค่อนข้างโมเดิร์น เน้นไฟสีส้มสร้างบรรยากาศแบบเล้าจ์โรงแรม

อ๊ะ! ลืมบอกราคาและอาหารที่เราจะได้กินค่ะ คอร์สที่เราได้มากิน เป็นคอร์สอาหารนานาชาติ ราคาเต็มคือ 1,390 บาท แต่เราซื้อดีลมาจากเว็บ Mbk Go ไว้ตั้งแต่เดือนมี.ค.ละ คือนานจนเกือบลืม ใกล้หมดอายุดีลแล้วเลยรีบหยิบมาใช้เลย โปรลดเหลือแค่ 699 บาท ลดมา 50% เป็นราคาที่ล่อตาล่อใจมากค่ะ ฮิๆ และนี่ก็ถือเป็นครั้งแรกเช่นกันที่เราซื้อคอร์สอาหารในเว็บดีล

ส่วนขั้นตอนการใช้สิทธิ์จากเว็บดีลก็ง่ายๆค่ะ แค่โทรไปจองโต๊ะล่วงหน้าสัก 1 วัน พร้อมบอกว่า เราซื้อโปรนี้มาจาก MBK GO พอวันไปกินก็แค่ยื่นหน้าจอโทรศัพท์ที่แสดงคูปองส่วนลดให้พนักงานดูก็เดินเข้าร้านได้แล้วค่ะ

หน้าตาของคูปองก็จะประมาณนี้ค่ะ อิอิ

ได้โต๊ะแล้ว ได้ที่นั่งแล้ว มาดูกันค่ะ ว่าอาหารจากเว็บดีลที่เราซื้อมา จะดีสมราคาแค่ไหน!!!

เพราะตอนนี้เราหิวฝุดๆแล้วววว

เริ่มต้นที่อาหารไทยกันก่อนเลยค่ะ จะมีเป็นข้าวสวย ข้าวผัด ส้มตำ ผัดไทย แกงเขียวหวาน ผัดผัก ต้มยำกุ้ง กระเพาะปลาผัดกับกุ้ง และข้าวซอยค่ะ

ต่อมาก็เป็นเซ็ตอาหารญี่ปุ่นมีทั้งปลาดิบ ปลาแซลม่อน หอยหมักซอส และข้าวปั้นหลากหลายหน้าที่มาในคำใหญ่เต็มๆคำ!

อันนี้เป็นอาหารตะวันตก (ไม่แน่ใจว่า ใช่มั้ย แต่มีพวกเนื้อย่าง หมูอบ ขาแกะ เต็มไปหมดเลย) จะมีพวกเนื้อหมัก หมูหมัก ขาหมูทอด เนื้ออบซอสต่างๆ และขนมปังชนิดต่างๆ บอกเลยว่า สายเนื้อต้องไม่พลาดค่ะ

สุดท้ายเป็นซีฟู้ดที่เหมือนยกทะเลมาวางตรงหน้า โซนนี้เราชอบมาก เพราะของสด ปรุงสดๆ และอร่อยจริง มีกุ้งแม่น้ำ กุ้งลายเสือ ปลาหมึกตัวโต ปลาเก๋า ปลากระพง หอยหวาน ปูตัวใหญ่ พร้อมปลาแซลม่อนและเนื้อต่างๆที่หมักพร้อมปรุงค่ะ

ตรงส่วนนี้เราสามารถสั่งกับพ่อครัวหรือพนักงานได้เลยว่า ต้องการให้เอาอาหารไปทำแบบไหน เช่นปลาเก๋าทอดกระเทียม ปลากระพงนึ่งมะนาว กุ้งเผา เป็นต้นค่า

สุดท้ายมาจบที่ของหวาน ที่มาทุกประเภทและทุกชาติมีเบเกอรี่ ไอศกรีม ลูกชุบ เค้กต่างๆ เป็นการปิดท้ายมื้ออาหารที่อิ่มแบบเต็มปากเต็มคำมากๆค่ะ

เราสั่งมาไม่เยอะค่ะ ทีละอย่างสองอย่างแต่ที่ชอบมากและแนะนำสุดๆคือ ฝั่งซีฟู้ดค่ะ ปลาเก๋าทอดกระเทียมคือ เนื้อปลาสด กรอบ และปรุงมาอร่อยมาก

มาเป็นตัวๆ สั่งทำ 1 อย่างได้ 1 ตัว คุ้มและอิ่มมาก

ปลาดิบก็มา ชิ้นใหญ่ เต็มคำ ฟิน-มาก!!!

กุ้งย่างก็มีนะออเจ้า อันนี้ก็เด็ดมากอีกเช่นกัน มันกุ้งมาทุกหัว กุ้งก็ย่างหอม สด กรอบ และตัวใหญ่มาก กินกับแซลม่อนที่ย่างมาจนหนังกรอบ ราดน้ำจิ้มซีฟู้ดไปอีก คือ อร่อยมาก แทบไม่ได้กินอย่างอื่นเลยค่ะ

โอ๊ยยยยย ขออีกที่ด่วนๆเลยค่า!

ของหวานเรากินไอติมค่ะ เพราะท้องเรารับพวกขนมปัง พวกแป้งเคี้ยวไม่ไหวแล้ว เนื้อเต็มท้องเลย แอบเสียดายทาร์ตผลไม้เพราะดูน่ากินมากๆ แต่ไม่ไหวค่ะ ไว้รอบหน้า ไม่พลาดแน่

จบแล้วค่า กับรีวิวบุฟเฟ่ต์อาหารนานาชาติของเรา จบมื้อนี้คือ พุงจิแตก ฮ่าๆๆๆ กินไปเยอะมากแต่จ่ายแค่ครึ่งเดียว เทียบกับปริมาณการสั่งอาหารของเรา เค้าล้อเล่น กับคุณภาพที่ได้กิน เรียกได้ว่า คุ้มยิ่งกว่าคุ้ม

ไว้มีร้านอร่อยๆ ราคาไม่แพง คุ้มค่าแก่การมอบความสุขให้พุงในช่วงต้นเดือนและสิ้นเดือนอีก
เราจะมาเขียนกระทู้ใหม่นะคะ

เพราะการใช้เงินไปกับการกินคือ ความสุขของสายแหลกอย่างเราค่า

เดือนหน้าเราจะเปย์ความสุขให้ตัวเองด้วยอะไรบ้าง รอดูกันเลย  ;D
ชื่อสินค้า:   Citi Bistro Pathumwan Princess
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่