เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

เคยเป็นกันไหม? ที่อยู่ๆก็คิดถึงเพื่อนสมัยเก่าๆ

ตามหัวข้อเลยค่ะ
เคยมีความรู้สึกนึกถึง คิดถึง เพื่อนสมัยตั้งแต่ อนุบาล ประถม มัธยม หรือ มหาลัยฯ เป็นความรู้สึกแบบอยู่ๆก็คิดถึง ทั้งๆที่ไม่ได้เจอกันนานมากๆ
ส่วนตัวขอเล่าเรื่องคร่าวๆของเราก่อนนะคะ
      เราเป็นคนที่ย้ายโรงเรียนบ่อยมาก มีเพื่อนเป็นช่วงของรอยต่อชีวิตมากๆ เริ่มตั้งแต่อนุบาล มีเพื่อนสนิทเป็นลูกครึ่ง และส่วนใหญ่เป็นเด็กผช. และมักจะโดนเด็กผญ.แกล้ง  กับช่วงนี้ใช้เวลาอยู่ ตั้งแต่อ.1-ป.2 เทอม1ก็ต้องย้าย พอมาป.2 ก็อยู่ยาวยันป.5 ทุกอย่างกำลังเข้าที่ แต่ก็ยังต้องย้าย  ซึ่งสมัยนั้นการติดต่ออะไรก็ไม่ค่อยมีมากนัก มีแค่รูปฟิล์มที่จะพอให้นึกถึงกันได้บ้าง มันก็ผิดกับสมัยนี้ เทคโนโลยีพัฒนามากขึ้น การติดต่อสื่อสารต่างๆก็ง่ายขึ้น เราก็อยากหาเพื่อนสมัยเก่าๆก็ไม่ได้เพราะจำชื่อจำอะไรไม่ได้เลย บางคนจำได้แต่ชื่อเล่น วีรกรรม ที่แปลกอีกคือ แม้แต่คนที่เคยเป็นศัตรูกัน แกล้งเราตลอด เรายังคิดถึง 55555
จริงๆอันนี้ก็เชิงระบาย และอยากถามด้วยว่า ทุกคนเคยมีโมเม้นแบบนี้ไหม ? แล้วเคยอยากตามหาเพื่อนเก่าๆที่ไม่ได้ติดต่อกันบ้างไหม ? ลองตามหาดูกันมั้ย 😂😂😂
ส่วนจขกท. ตอนอนุบาลเคยอยู่อักษรเทพประสิทธิ์ เคยเมื่อนานมากๆ ไม่มีรูปหลงเหลืออยู่เลย เพจต่างๆก็เพิ่งตั้ง ย้ายออกมาก่อน
ใครอยากตามหาลองดูนะคะ เผื่อได้เจอกันอีก
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่