เป้าหมายชีวิตแบบนี้พอจะมีโอกาสทำได้ไหมครับ

ตอนนี้อายุ 20 แล้วครับ พอคิดถึงอนาคตตัวเองแล้วเลย อยากตั้งเป้าหมายในชีวิตไว้ เรียนจบคง 24 ครับตอนนี้คุณพ่อก็จะ 50 แล้ว พอจะมีโอกาศเป็นไปได้รึปล่าวเอ๋ยในการตั้งเป้าหมายเช่นนี้  ?

1. มีธุรกิจส่วนตัวตอนอายุ 35 ปี  ระหว่างนั้นทำงานหาประสบการณ์สัก 10 -11 ปี

2.ต้องมี lamborghini aventador ขับ ตอนอายุ 40
โดย aventadorเฉลี่ย 30 ล้านบาท เพราะฉะนั้นต้องมีเงินเย็นสัก 120 ล้านบาท ใช่หรือไม่ครับ มันเป็นความฝันตั้งแต่เด็กเลยต้องทำให้ได้ครับ

3.มีเงินฝากในบัญชีแล้วนำดอกเบี้ยใช้ได้เดือนละแบบไม่หักภาษี 100,000 บาท รวมๆแบบไม่หักภาษี = 117,647 บาท  มีเงินในบัญชี 50 ล้านบาท เพื่อนำดอกเบี้ยมาใช้ ตรงนี้
 อยากทราบว่าต้องเสียภาษีเยอะแค่ไหนหาก มีลูก 2 ภรรยา 1 และซื้อประกันปีละ 1 แสนบาท  และ ซื้อ กองทุนรวมด้วยครับ ประมาณ ปีละ 1 แสนบาท

4. มีสินทรัพย์(หุ้น,บ้าน,คอนโด,ที่ดิน) ไม่รวมเงินฝาก ประมาณ 200 ล้านบาท เพื่อเตรียมต่อยอดได้ในตอนอายุสัก 40 เป็นต้นไป

5.ควรจะมีลูกตอนอายุสัก 35 ดีหรือไม่ครับ แต่ 35 รู้สึกว่าตัวเองคงแก่ไปนิดๆ ลูกไปเรียนมหาลัยคงอายุ 52-53 ปีแล้ว

6. สามารถส่งลูกจบนอกได้ โดยไม่มีปัญหาอะไร แล้วให้เขาสามารถดูแลตัวเองได้ก็พอ ต้องใช้เงินรวมประมาณเท่าไหร่ครับ มันเป็นสิ่งที่อยากทำมา เพราะว่าตัวเองมีโอกาสแล้วไม่ไปเองครับ

7.บริจาคร่างกาย ครับ เป็นสิ่งสุดท้ายที่อยากจะทำ
แสดงความคิดเห็น
Preview