สูงแค่154เองค่ะTT ทำยังไงดี

พ่อสูง165cm น้ำหนัก 70กว่า
แม่สูง158cm น้ำหนัก 60กว่า
พี่ชาย174cm น้ำหนัก 50กว่า
เรา154cm น้ำหนัก 45 เป๊ะ
ทำยังไงดีคะ ตอนนี้อายุ13แล้วค่ะเป็นปจด.ตอน ป.5ขึ้นป.6เราเป็นคนกินนมทุกวันค่ะแต่ไม่ใช่รสจืด ส่วนเรื่องออกกำลังกายเราเป็นคนไม่ค่อยออกกำลังกายอ่ะค่ะแต่พี่ชายเราเป็นคนออกกำลังกายแต่ผอมเราเป็นคนที่ผักผ่อนเยอะพอสมควรค่ะแต่มันไม่สูงขึ้นเลยTT แม่ก็บอกว่าคงจะได้แค่นี้แหละ150cmกว่าก็โอเคแล้ว แต่เรามีลูกพี่ลูกน้องสองคนค่ะพ่อเค้าตัวสูงแต่แม่เค้าเตี้ยค่ะรู้สึกจะเตี้ยพอๆกับเราไม่ก็แม่เราค่ะ คนพี่ก็พอๆกับเราส่วนคนน้องเตี้ยกว่าเราค่ะ(ผช.ทั้งคู่นะคะ)แนะนำหน่อยค่า
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่